Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Lỗi không thể di chuyển các layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hacbachhiep, 9/9/13.

Lượt xem: 8,071

1. hacbachhiep Mới đăng kí

Mình không thông thạo lắm về Photoshop nên không rành các thuật ngữ của nó, nên có nhiều thứ nói mình không biết tên, mong mọi người thông cảm
    Lỗi của mình là không thể di chuyển các layer, ví dụ, sau khi mình viết chữ hay chèn 1 tấm ảnh lên 1 layer (ở đây cụ thể của mình là 1 bức ảnh to) thì không thể di chuyển các layer đó theo ý mình, nhấp chuột phải, hay nhấp đúp vào nó cũng không được. Ai biết cách sửa lỗi thì chỉ mình với

...
  2. NguyênNghĩa210

NguyênNghĩa210 Thành viên cấp 1

Bạn nói rõ hơn đc hok.
    Khi di chuyển bạn chọn đúng layer cần di chuyển túm và rê chuột hoặc dùng 4 phím di chuyển là đc mà
    Jesse Justin thích bài viết này
  3. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

nói chung thớt cho xin 500 hình ảnh cái bảng layer trong photoshop lên đây
  4. hacbachhiep

hacbachhiep Mới đăng kí

Ok,thank các bạn, mặc dù không biết lỗi gì nhưng sau khi cài lại PTS 3 lần thì cuối cùng cũng trở lại bình thường :P

Ủng hộ diễn đàn