Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Mình muốn hỏi cách tìm hình ảnh chất lượng về Phật Giáo ở đâu nhỉ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Xin xỏ - Yêu cầu stock' được đăng bởi Tịch Lâm Bi Thu, 18/10/16.

Lượt xem: 5,505

1. Tịch Lâm Bi Thu Thành viên cấp 1

mình xin hỏi là mình muốn tìm hình ảnh về Phật Giáo các loại, ví dụ như ở dưới. Hình chất lượng mình có thể mua ở đâu? mua bằng cách nào? và có dễ như mua của shutterstock ko hen?
    Cám ơn mọi người ^^

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Nếu bạn chỉ dùng để làm tư liệu, hình anh trên web thì đâu cần đến mức phải mua, lãng phí.
    Tìm ảnh chất lượng thì bạn cứ gõ tiếng anh từ phật giáo (buhin) thì phải, sẽ ra kha khá cho bạn chọn, bạn ấn ô tìm kiếm nâng cao, nó sẽ có phần lọc kích thước ảnh. Vậy là chọn.
    Cái quan trọng nhất là bạn cần để làm mục đích gì.
    Thân
    Tịch Lâm Bi Thu thích bài viết này
  3. Tịch Lâm Bi Thu

Tịch Lâm Bi Thu Thành viên cấp 1

cám ơn bạn, mình cũng hay tìm ở google, ra hạn chế quá.. có 1 số hình mình cần in cỡ lớn mà lại ko có :( cũng ko biết nên lấy ở đâu
  4. khohinh

khohinh Thành viên cấp 4

5. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Về từ khoá: Phật giáo là Buddhism, Phật là Buddha, Người theo Phật giáo là Buddhist, Tăng/ Tu sĩ là Monk.
    Trong Phật giáo có nhiều trường phái, Tiểu thừa/ Nguyên thuỷ là Theravada, Đại thừa là Mahayana, Mật tông là Vajrayana
    Shutterstock là web cung cấp tài nguyên có trả phí, nếu bạn muốn chất lượng tương đương thì có deviantart, 123rf, istock, pinterest .... các web này có cả hình thức trả phí lẫn free
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn