Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Phối 3D cho logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi datlee30, 13/3/14.

Lượt xem: 4,077

1. datlee30 Thành viên cấp 1

Tình hình là mình có làm 1 cái vector logo, xuất ra png rồi. Nay làm 1 cái thiết kế, mình muốn phối cái loog đó thành dạng 3D giống như vầy
    https://4.bp.blogspot.com/-gsLg_FCE...er.11.serial.cờ rắc.download.free.program.png

Mình đã thử qua bạn XARA 3D, với Aurora 3D Text & Logo Maker, rồi Blender nữa, mà 3 bạn ấy toàn hỗ trợ text thôi, hay do mình chưa tìm ra nhỉ @@. Cái logo nếu như toàn chữ thì tiện quá, còn của mình thì vừa hình, vừa chữ nữa..
    Ai giúp với... :(

P/s: sao ko chèn hình đc nhỉ @@

...
  2. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

GỬI ẢNH CỦA BẠN LÊN ĐÂY MÌNH GIÚP
  3. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

một giải pháp cho bạn là dùng blufftitler bạn hãy tạo logo ấy dưới dạng vector file EPS BẰNG PHẦN MỀM VECTOR MAGIC DESKTOP EDITION rồi add vào blufftitler bạn có thể thoải mái tạo hiệu ứng 3d với các màu nền màu viền bóng đổ tùy ý rồi xuất ra file ảnh BMP nhé mình dùng bàn dùng liền nên ko có hiệu ứng gương nhưng bản cài sẽ có chúc bạn thành công
  4. datlee30

datlee30 Thành viên cấp 1

5. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

cái này bạn có thể làm và render 3D ngay trên Photoshop cũng được nhé :) - quan trọng Photoshop của bạn phải có chức năng 3D..ver Extended đó :)
  6. dragon459

dragon459 Thành viên cấp 1

Nếu có sẵn file vector thì sử dụng AI và sử dụng 3D trong effect
  7. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Lên mạng tìm những MockUp 3D vừa ý rồi Add vào . Nó dạng thế này ...

8. datlee30

datlee30 Thành viên cấp 1

Cám ơn mọi người nhé, mình làm được rồi :D
  9. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

tool 3d trong CS6 thì tùy vào card màn hình mới có thui bạn ak.Carf cùi thì dù có cờ rắc được cs6,có tool 3d hiện lên nhưng không sử dụng được.END

Ủng hộ diễn đàn