Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi đáp ] Tạo 1 trang web chia sẻ ảnh cá nhân

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Lê Thịnh, 22/9/14.

Lượt xem: 2,168

1. Lê Thịnh Mới đăng kí

Chào các bác ! Hiện tại em đang muốn làm 1 trang web cá nhân chủ yếu chia sẻ ảnh mình chụp nên em muốn làm 1 web như clip dưới đây. Vì kiến thức có hạn mong các bác có thể gợi ý cho em một vài điều cần thiết để hoàn thành trang web dưới đây. Em xin cảm ơn.

...
  2. aithietke5

aithietke5 Mới đăng kí

Liên skype mình trao đổi nha : aithietke
    Lê Thịnh thích bài viết này
  3. chim sau be nho

chim sau be nho Thành viên cấp 1

Vì chưa biết kiến thức của bạn thế nào cả, nên mình nói qua về việc làm cái web tượng tự thế này:
    1. Làm theo javascrip + PHP : ban đầu bạn thiết kế giao diện bằng phần mềm đồ họa nào đó (photoshop) thành cái hình bạn muốn. Tiếp theo thì cắt htlm, css, lắp php, javascrip ( cái hiệu ứng bạn thấy trong video là javascrip bạn nên tìm đc loại như vậy chứ đừng cố mà viết code =)) )
    2. Làm website kiểu Flash: Học về flash đi rồi làm theo những gì bạn nhìn thấy :v
    3. Kiếm được template: nếu bạn tìm được ở đâu đó nó chia sẻ cái template tương tự thì đem về mà vọc thành của mình
    ... Mình biết gì thì nói vậy thôi nếu sai ở đâu mọi người bỏ quá cho ^^
    Lê Thịnh thích bài viết này
  4. Lê Thịnh

Lê Thịnh Mới đăng kí

chim sau be nho Cảm ơn bác đã đưa ra ý kiến của mình, kiến thức em cũng hạn hẹp lắm nên cũng muốn tìm tòi vọc vạch thử xem sao, cũng hỏi nhiều rồi nhưng đa phần nói không biết, có bạn bảo em là bên jquery gì đó nữa. Mà theo ý kiến cá nhân thì em nghĩ cái này làm = flash. Để hóng có cao nhân nào vào cho ý kiến thêm xem sao.
  5. Hoangcuong141414

Hoangcuong141414 Mới đăng kí

Bạn tìm hiểu wordpress đi, trên themeforest mình thấy có 1 số cái gần going của bạn để trưng bày ảnh cho photographer giá tầm 50$. Mình cũng tự học wordpress để viết blog cho đỡ tốn kém vì gà code.

Web site mình đang xây dựng: daydohoa.net
  6. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Ủng hộ diễn đàn