Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Tạo Crawling text theo ý muốn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi alele, 3/4/15.

Lượt xem: 1,740

1. alele Mới đăng kí

Các bác cho hỏi trong premiere có phần Rolling/Crawling text dùng tạo credit hay dòng thông báo j đó, làm sao cho nó xuất hiện từ vị trí nào đó vậy, thay vì nó start from screen và end from screen là chạy hết màn hình, làm sao cho nó chạy xuất hiện và kết thúc trong 1 khung hình nào đó thôi.
    vd: text bắt đầu xuất hiện từ ngoài screen thì cho nó xuất hiện trong screen và cách viền 100px ấy và kết thúc cũng như vậy.
    Bác nào biết hướng dẫn giúp.
    Thanks.

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Ngoài trừ bạn phải lên CC 2014 thì Pr mới hỗ trợ mask mới có thể làm được nhưng mình nghĩ đơn giản nhất sao bạn không qua AE, vài bước cơ bản là xong?
  3. alele

alele Mới đăng kí

bạn hướng dẫn sơ qua giúp mình dc ko, pr cc 2014 hay AE cũng dc.
    Thanks

Ủng hộ diễn đàn