Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI ĐÁP] Tên phần mềm để vẽ hình người trong ảnh sau?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Mít tơ Phan, 31/10/14.

Lượt xem: 3,028

1. Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

Nhìn thấy style hình kiểu này đã lâu, nhưng chưa biết nó được dùng phần mềm gì vẽ, xin các pro chỉ giáo cho em ạ :)

...
  2. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Có lẽ là 3Ds Max :|:|
  3. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

Câu trả lời chính xác đi ạ :3
  4. Hoàng Hà

Hoàng Hà Thành viên cấp 1

paint cũng vẽ đc bạn nhé -_-
  5. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Câu trả lời chính xác là Illustrator đó bạn :D
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

phần mềm vẽ nào mà chẳng vẽ được :v
  7. Mít tơ Phan

Vấn đề là phần mềm chuyên dụng để vẽ ý ạ, ai chả biết là phần mềm nào chả vẽ được, hình ảnh được tạo thành từ nhiều điểm ảnh, các bác cứ dùng bút chấm từng điểm nhé :v
  8. Texture_SSK

Mít tơ Phan : Nếu bạn trả tiền mình sẽ gửi file Illustrator hình này cho bạn :D
  9. Mít tơ Phan

:3, em cần hỏi để học thôi, chứ có phải người đi làm rồi đâu mà có tiền ạ :(
  10. KienTinhTinh

KienTinhTinh Thành viên cấp 2

3D max để làm những cái này
  11. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

Illustrator hay 3dmax j vẽ cũng được hình này :D
  12. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

MS Office Word bạn nhé :) Chương trình mạnh nhất hiện nay đấy, vừa soạn thảo văn bản được, vừa vẽ được vô tư :D
    SaraNguyen thích bài viết này
  13. Mít tơ Phan

Bác nào có từ khóa tìm kiếm tut hướng dẫn về vẽ hình thể loại này không ạ :)
  14. Texture_SSK

Mít tơ Phan : Cái này không có TUT đâu bạn. Các trình tự thực hiện là vẽ line art rồi đổ màu thôi.
  15. Ngọc Duy

Ngọc Duy Thành viên cấp 1

hi chào chủ topic nếu bạn muốn vẽ hình trên có thể dùng các phần mềm đồ họa để vẽ.
    hoặc có thể dùng phần mềm 123D Design đễ vẽ nhé của hãng AutoDesk. Cũng khá nhẹ và miễn phí nữa.
    Link tải app:
    123dapp [dot] com / design
    Link hướng dẫn cơ bản:
    youtube [dot] com / channel / UCbU2vhK83qU8g0d7IL4cFEA
  16. ojngboog

ojngboog Thành viên cấp 2

Có nhiều phần mềm để có thể vẽ được hình như vậy..
    Nhưng dể nhất vẫn là phần mềm 3D nha bạn.. 3D thì bạn có thể dùng 3Dsmax, C4D..
  17. quyenpmc

quyenpmc Thành viên cấp 1

Mình cũng đang tìm hiểu về thể loại hình này, cũng hỏi han đủ điều rồi nhưng cũng chưa có câu trả lời ưng ý nữa. mình đang tập vẽ trên 3d max,vì theo mình nghĩ nó dùng 3d để vẽ,vì hình này nó thể hiện nhiều hoạt động,dùng 3d thiết kế rồi xoay hình để lấy được nhiều hoạt động khác nhau chứ dùng AI vẽ thì có mà ....mỗi lần chỉ được 1 hình thui.

Ủng hộ diễn đàn