Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Vấn đề thiết kế web bằng photoshop.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi không_hỏi_nhiều, 23/10/16.

Lượt xem: 2,377

1. không_hỏi_nhiều Thành viên cấp 2

Chào anh em.
    Mình có tập thiết kế web, Các bạn cho mình hỏi là khi mình thiết kế một trang web bằng photoshop xong rồi đem cho bên khác làm phần code. Vậy các bạn cho mình hỏi là mình thiết kế giao diện trang chủ thôi hay thiết kế các trang con khác nữa không vậy. Với thiết kế theo chuẩn gi không hay là mình thiết kế vậy rôi bên code họ sẽ làm vậy. Cảm ơn các bạn nhiều.

...
  2. không_hỏi_nhiều

không_hỏi_nhiều Thành viên cấp 2

co ai biet ko giup minh voi
  3. Dương Đức Sơn

Dương Đức Sơn Thành viên cấp 1

Hi,

Thiết kế website là bạn thiết kế mọi page, đến các hiệu ứng hover, popup,... nhé
    Chuẩn cơ bản thì bạn google "Boostrap grid psd" rồi tải về nghiên cứu nhé, học thêm cả Html/Css nữa k là nhiều khi coder họ lòe mình đấy :D .

Good luck :)
    không_hỏi_nhiều thích bài viết này
  4. anhka

anhka Banned

Nếu bạn có file PSD rồi bạn gửi bên coder, bên có sẽ làm cho bạn 1 website như tính năng bạn yêu cầu và giao diện nữa, giao diện trang chủ như file PSD của bạn, nếu bạn có các trang con = PSD nữa thì họ sẽ làm theo file đó, nếu không có thì trang con sẽ dựa theo trang chủ mà làm bạn ạ. Chuẩn ở đây có 2 cái:
    Thứ nhất họ sẽ làm mọi kích thước theo file PSD của bạn.
    Thứ 2: Các thứ khác nữa như web chuẩn SEO, giao diện mobile,...
    không_hỏi_nhiều thích bài viết này
  5. không_hỏi_nhiều

không_hỏi_nhiều Thành viên cấp 2

6. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Thiết kế web thì cứ bảo bên kia dựng cái Sitemap, sau đó bạn phải làm tất cả các trang theo Sitemap đó. Ngoài ra các hiệu ứng popup, hover.. bạn cũng phải tính hết, nên biết chút về code thì làm chuẩn hơn. Túm lại chửi nhau vs mấy thằng code lâu lâu mới lên trình đc. :D

Ủng hộ diễn đàn