Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi Đáp - Vấn Đề Về Brush

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lý Lô, 10/9/13.

Lượt xem: 2,891

1. Lý Lô Banned

Hiện E muốn tìm brush dưới những dòng chữ như hình trên
    Mn có thể cho e Biết Tên brush và link down, E cảm ơn mọi người rất nhiều ạ :)

...
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

1. Cái hoa văn của ảnh dưới là có sẵn trong Shape ( U ) bạn nhé :)
    2. Còn ảnh phía trên thì b seacrh google là :"vector floral" thế nào cũng ra :)
    Lý LôViệtADM thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Một là Shape và hai là vector dạng Flower vintage hoặc Floral vintage :like:
    Lý LôViệtADM thích bài viết này.
  4. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

tớ nghĩ là vector, và tốt nhất là bạn nên cài thêm AI nếu bạn muốn làm photo quote :like:
    Lý Lô thích bài viết này
  5. Lý Lô

Lý Lô Banned

tks mn ạ và cho e hỏi vector và shape là gì v ạ e ms xài thử pts ạ
  6. Ma Đình Thiệp

tớ cũng chỉ là tự mày mò PTS thôi, ko biết nói theo kiểu chuyên môn, shape nôm na nó là khung hình, có phân chia rõ phần lõi và đường viền , ví dụ phím tắt U trong PTS đấy. còn vector thì bạn nên liên tưởng tới "hình học", cũng là các hình, các biểu tượng dc tạo bằng adobe illustrator (AI), có thể thay đổi kích thước tùy ý mà ko bị ảnh hưởng tới độ phân giải (bị vỡ, mờ, nhòe). tớ cũng mới chỉ biết có thể. muốn rõ hơn thì tốt nhất bạn nên dùng thử ^^
    Lý Lô thích bài viết này
  7. Lý Lô

Lý Lô Banned

tks bạn nhé
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  8. Ma Đình Thiệp

ko có gì, mình biết gì nói đấy thôi ^^
    Lý Lô thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn