Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp về cấu hình máy khi học dựng phim (2016)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Ranily, 26/5/16.

Lượt xem: 1,916

1. Ranily Mới đăng kí

Hiện tại e chuẩn bị học motion graphic. E có 1 thắc mắc là ko biết nên nâng cấp ram máy cũ hay mua máy mới.
    Mãy cũ HP probook 4540s: cpu i5 đời 3, ram 4gb, card màn hình AMD 7650m, máy cũ e định nâng ram thì có chạy mượt nổi ko ạ, và phải nâng lên bao nhiêu ram?
    Máy mới thì e chưa biết mua máy nào, nhờ các bác tư vấn giúp nha!

...
  2. lehoangtoday

lehoangtoday Thành viên cấp 2

theo mình thì 8GB RAM là tối thiểu, render review nhanh thì card màn hình mạnh chút xíu. mình không dùng AMD nên không rõ. GTX 750 trở lên.
    Ranily thích bài viết này
  3. Ranily

Ranily Mới đăng kí

lehoangtoday cho mình hỏi là GTX 750 so với card AMD 76750 của mình thì cái nào mạnh hơn vậy?
  4. donghh1012

donghh1012 Mới đăng kí

Bạn Ranily đang dùng lap kia, bạn lehoangtoday lại đưa ra con GTX 750 cho desktop, so sánh 1 con card AMD 7650M cho lap với 1 con cho desktop thì hơi khập khiễng đấy
  5. lehoangtoday

lehoangtoday Thành viên cấp 2

donghh1012 mình gợi ý bạn ấy tìm dòng nào tương tự như thế. chứ mình đâu có chuyên phần cứng. mình cũng đi hỏi ngta để ráp máy thôi bạn. có kinh nghiệm nên comment thôi.
  6. Ranily

Ranily Mới đăng kí

Mac thì mình mua ở đâu rẻ ạ
  7. H410

H410 Thành viên cấp 1

quan trọng là có bao nhiêu tiền.
    còn mặc định xài adobe pr thì mình khuyên nên xài máy cây.
    còn nếu laptop thì phải xịn hơn máy cây mà mấy bạn trên tư vấn. :))
  8. Ranily

Ranily Mới đăng kí

Mình định mua i7 ram 16gb card rời 2gb
  9. H410

H410 Thành viên cấp 1

nếu vậy thì trên 20 triệu đó bạn. nếu used xách tay thì rẻ hơn.
  10. Ranily

Ranily Mới đăng kí

Mình biết tầm giá, nên mình mới hỏi biế chỗ nào bán Mac rẻ ko
  11. Ranily

Ranily Mới đăng kí

Up, cần pro giúp đỡ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn