Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi đáp ] Về phiên bản của Proshow và so sánh với các phần mềm khác

Chủ đề thuộc danh mục 'Proshow' được đăng bởi tran_dat_96, 29/6/16.

Lượt xem: 11,874

1. tran_dat_96 Thành viên cấp 1

Mình tập tành làm clip khá nhiều trên Proshow mà chưa thử qua các phần mềm khác. Cho mình hỏi là phiên bản Proshow bao nhiêu là tối ưu nhất vào thời điểm bây giờ và xin 1 ít review của mọi người đã sử dụng các phần mềm khác với ạ :D

...
  2. Thúy An Kara

Thúy An Kara Mới đăng kí

Phần mềm adobe premiere pro đi chuyên nghiệp lắm nhưng có điều khó hihi
    tran_dat_96 thích bài viết này
  3. smallangel205

smallangel205 Thành viên cấp 1

Nếu để làm chơi chơi thì bạn sử dụng proshow chứ mày mò đi làm adobe premiere thì còn khuya mới làm được ý. ( Theo ý kiến chủ quan của cá nhân)
    tran_dat_96 thích bài viết này
  4. tran_dat_96

tran_dat_96 Thành viên cấp 1

Thank các bác!!! Thỉnh thoảng mới có việc phải đụng vào nên cứ lười nghiên cứu thành ra mấy cái clip e làm lỗi kinh dị =))))))). Có khi phải đầu tư thời gian thôi :)))))). Tiện thể cho e hỏi Adobe premiere phức tạp hơn ProShow ở những điểm nào ạ?
  5. tacntt

tacntt Mới đăng kí

Nếu bác chỉ làm các slide ảnh thì bác dùng phần mềm Proshow Producer 7 (Hiện tại là bản mới nhất) dễ sử dụng, hiệu ứng chuyển cảnh đẹp. Còn Adobe Premiere thì chuyên về dựng phim đòi hỏi trình cao hơn, tất nhiên là mất thời gian nghiên cứu hơn.
  6. tran_dat_96

tran_dat_96 Thành viên cấp 1

Oh ra là thế. Cảm ơn bác nhiều!!! Hic tầm này mà tự mày mò tập tành chắc cũng gian nan lắm :'(
  7. VietCine.Com

VietCine.Com Mới đăng kí

Co rất nhiều phần mềm làm video để bạn lựa chọn. Như After effect, Premiere, Sony Vegas, Davinci resolve, Pinnacle Studio.
    Nhưng trước tiên bạn nên xem mình cần làm gì để chọn phần mềm phù hợp
  8. ngiamom

ngiamom Mới đăng kí

Xài proshow là dễ làm nhất rồi, hạn chế là không có những công cụ quá mạnh mẽ để dựng vecto như after effect với premiere chứ còn xài bình thường + nâng cao mà có trình vẫn ra những video kinh hoàng :D

Ủng hộ diễn đàn