Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp về phối màu cho ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phạm Anh Quốc, 29/11/14.

Lượt xem: 2,454

1. Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

Chuyện là như vầy , ví dụ em có 1 cái ảnh nhà chưa sơn như ở dưới hình . Giờ em muốn " sơn " lên cho nó chẳng hạn , cho nó thật sự giống màu sơn thật vậy . Thì em phải dùng phần mềm cho hợp lí ạ? nếu là photoshop thì dùng công cụ gì ạ , thanks

...
  2. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

Đơn giản nhất là dùng Brush đặt ở chế độ blend là Color rồi "sơn" lên chỗ cần "sơn" :)
    Phạm Anh Quốc thích bài viết này
  3. Phạm Anh Quốc

Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

Ngoài photoshop ra còn phần mềm nào tô màu cho ảnh nó hay hay không bác WuKing :D
  4. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

Mình ko biết nữa ^^ đó giờ xài pts thôi :D
  5. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Hue hoặc Selective color trong photoshop
  6. Phạm Anh Quốc

Em vừa tạo vùng chọn rồi chọn màu xong Brush vào , trông nhìn không thật lắm :D
  7. WuKing

WuKing Thành viên cấp 1

8. Phạm Anh Quốc

Sau khi em sơn xong [​IMG] =))
    Bác cho em hỏi sơn kiều gì để nhanh nhất ạ? chứ cứ làm từng mảnh như này thì lâu quá :D

Ủng hộ diễn đàn