Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] về thiết kế logo ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi zxccccc, 24/5/14.

Lượt xem: 3,488

1. zxccccc Thành viên cấp 2

Các cao nhân cho em hỏi nếu muốn thiết kế một logo cho trường cấp 3 thì cần phải có những tiêu chí nào ạ
    lần đầu em thiết kế mong các bác chỉ giúp
    em cảm ơn ạ

...
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

thứ nhất: là một logo thì phải đảm bảo đủ những quy tắc của một logo: cân bằng, kích cỡ, v.v... bạn có thể tham khảo ở đây.

thứ hai, vì đây là một logo trường học nên phải thể hiện được đấy là trường học, font chữ nghiêm túc, rõ ràng, vững chắc cân xứng; màu sắc không cần quá sặc sỡ mà nên dùng màu cơ bản (đỏ vàng xanh) và màu trung tính (đen, trắng, xám); họa tiết trang trí gắn liền tới học sinh và tạo được liên tưởng tới việc học, ví dụ sách vở bút thước eke compa.......
    zxccccc thích bài viết này
  3. zxccccc

zxccccc Thành viên cấp 2

cảm ơn bác nhều ạ
    em cũng đã lên được ý tưởng cho mình nhưng đây là cuộc thi thiết kế của trường bác ạ
    em nghĩ là cần cái gì đó độc đáo hơn mọi người
  4. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

đọc đáo thì cũng tùy lúc thôi bạn :D
  5. zxccccc

zxccccc Thành viên cấp 2

:D cảm ơn bác nhiều
    e xem qua nhiều logo của các trường rồi đều thấy hao hao nhau
    nên chắc cấu tạo logo của em cũng tương tự
    về màu sắc thì trướng em có 2 màu đặc trưng, chỉ cần phối sao cho đẹp mắt
    còn về chi tiết thì em vẫn đang ra ý tưởng
    chắc mai ngồi phác qua
    ZinP thích bài viết này
  6. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Mình nghĩ logo đó cũng phải phù hợp với đặc điểm trường nữa, ví dụ dưới đây là logo của một trường dân tộc nội trú thuộc huyện hải hà, quảng ninh, đây là một trường miền núi và có cả biển nữa, có cả họa tiết dân tộc phù hợp với một trường dân tộc

Ủng hộ diễn đàn