Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi - DynamicLink is not available

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lặng•, 14/6/15.

Lượt xem: 11,409

1. lặng• Mới đăng kí

Chào các bác, hiện tại thì mình định cắt video thành gif, mà khi chọn Import - Video frames... như mình hay làm trước đây thì bị báo lỗi là DynamicLink is not available.

Sệt bác Gồ một hồi thì down cái server 1.0.1 ,thiệt thì mình cũng ko rõ cái CS6 portable của mình là server mấy và cần down cái mới như thế nào nữa /____\
    Mình down cái đó ở đây: adobe.com/support/downloads/thankyou.jsp?ftpID=5504&fileID=5508
    Mà down về rồi mình cũng ngáo ngáo ko bik install sao vì lần đầu bị lỗi như thế này T^T sợ lại làm tùm lum lên rồi phải cài lại win, mà cài lại win thì phải load lại brush rồi font, nghĩ mà ngán nên mình lập topic hỏi cho chắc, mong các bác giúp đỡ T^T
    Mình down về xong thì nó ra 3 file như thế này

Mình chọn run cái đỏ đỏ kia thì nó báo

Bên trong file padloads thì như này

Trong file META

Mong các bác giúp mình chỉ cách install em nó T^T
    Cảm ơn trước ạ.

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

^:)^ vãi bạn, import & export video type mà bạn chơi portable - hôm nay không bug thì ngày mai cũng bug, chuyện từ xưa giờ
    Hồng Sơnlặng• thích bài viết này.
  3. lặng•

lặng• Mới đăng kí

SwingsOnlyone hồi đó xài full cờ rắc, nhưng từ khi lên win 8 thì lỗi tùm lum mình mới bỏ nó xài portable bạn ạ :-s
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sao lại import video bằng Video Frames? Với lại nó báo thiếu cái DynamicLink kia thì tìm rồi cài đặt nó vào. Mà lên Win 8 dùng bản full mà bị lỗi thì mình cũng đến chịu luôn. 8/8.1 giờ hỗ trợ các phần mềm rất tốt với lại đừng có dùng bản por. Lỗi thì còn nhiều hơn cả rác.
    lặng• thích bài viết này
  5. lặng•

lặng• Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner trc đây mình xem tut cắt video thành ảnh gif thì dc hướng dẫn theo cách đó, mình làm dc cũng nhiều lần nên vẫn làm theo cách đó. Thì bh mình down nó về nhưng lại thấy 2,3 chổ install nên ko bik cài đặt sao mới lên hỏi ah :-/
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

lặng•: À thì ra là cách cài đặt ha ! Bây giờ thế này nhé !
    1. Tắt toàn bộ những chương trình nào có liên quan tới diệt virus trước.
    2. Thoát toàn bộ các ứng dụng, phần mềm của Adobe đang chạy ra khỏi hệ thống
    3. Trên hình kia là mình thấy cái thư mục DynamicLink có file "AdobePatchInstaller" đó. Nhấn vào đó để cài đặt (trường hợp trên win 64bit nếu ko đc phải dùng quyền quản trị (chuột phải vào file chọn Run As Administrator)
    4. Cứ để nó tự động cài đặt vào đúng thư mục là xong. Ngồi đợi tầm vài phút.
    JamesDaddylặng• thích bài viết này.
  7. lặng•

lặng• Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner À đã có một cái hình là mình chọn Run as Administrator nó hiện We've... đó bạn ;^; thế mình mới hỏi chứ nếu mình run nó dc đã ko hỏi T^T
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chứ giờ sao rồi thớt? Cứ cài đặt bình thường như mình hướng dẫn thôi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn