Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Em mới google được ít tài nguyên Pts nhưng không biết dùng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi duydong997, 2/8/14.

Lượt xem: 7,811

1. duydong997 Thành viên cấp 1

Em mới lên Google kiếm được ít tài liệu đuôi .asl nhưng em k biết làm thế nào để sử dụng, nó có ảnh xem trước. Mọi người giúp em.

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đây là Style của Photoshop. Là một mẫu hiệu ứng có sẵn để ta thực hiện lên text hoặc một shapes nào đó. Đuôi .asl là đuôi của Style, mặc định của nó trong thư mục Ps. Thớt nên học lý thuyết và cơ bản đi nhé

saumaytinh, Hà Bơduydong997 thích bài viết này.
  3. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

Bạn google " cách sử dụng style trong photoshop " nhé
    Thân :)
  4. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Cái đuôi này gọi là style .Bạn copy hết Rồi vào C/ProgramFile/Adobe//Photoshop/Preset/style bạn past vào đó .Khi dùng mở PTS lên chọn -chọn window rồi style .Nó sẽ hiện ra bên phải.
    Đánh chữ rồi click chuột vào style(số 1) nó ra mẫu như hình nhé( số 2)
    duydong997 thích bài viết này
  5. duydong997

duydong997 Thành viên cấp 1

Cảm ơn mọi người.
  6. duydong997

xuanlocshop ơi. nhà em dùng Pts Cs5 portable nên k có đường dẫn của bác
  7. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Bó tay.com nhờ các anh chị giúp dùm thằng em
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi cả ko có đường dẫn :| Thớt này dự là đếch cả biết tí gì nhỏ nhỏ của máy tính nữa chứ đừng nói là dùng cả Ps nhá. Ko biết mấy cái này nữa thì dùng Ps là cả một quá trình dài gấp bao nhiêu lần người khác đấy /:)
    Hà Bơ thích bài viết này
  9. duydong997

Dạ thôi. Em tìm thấy folder rồi.
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Chủ Thớt: Styles đẹp, Thanks !
    Nếu bạn hok Copy Paste, thì để đại nơi hẻo lánh cũng dc, Photoshop, lên muc Windows, móc Bảng Styles ra, lên góc phải trên, của bảng Styles này, lựa cái mục Load Styles, và load cái file ở nơi hẻo lánh vào sài, thì nhẹ máy.

Sẵn chổ này trống rỗng, mình để link dowwmn Styles trên kia, bạn nào thích , thì vào down.
    (kéo xuống, chọn các link chuyên dowwn load nhé, hok nhấn vào cái hình ảnh có chữ " Dowwn load ", nó chỉ là quảng cáo. và vi khuẩn tùm lum :)))
    http://bestgfx.biz/photoshop/style/102576-100-layer-styles-bundle-text-effects-set.html

Chỉnh sửa lần cuối: 3/8/14

Ủng hộ diễn đàn