Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Em mới tập làm, gặp trường hợp này không biết xử lí ra sao, mong mọi người giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nic0las214, 8/9/14.

Lượt xem: 1,918

1. nic0las214 Mới đăng kí

Em muốn làm cho 2 ngọn lửa này có chiều đi sâu vào phía trong theo hướng bám sát vào tóc mà không biết làm thế nào, mong được mọi người chỉ giáo :D
    Tiện thế nếu đc các bác chỉ giáo cho em làm thế nào để lửa trông nó hoành tráng hơi :D.
    Em sẽ để file psd dưới đây:
    drive.google.com/file/d/0B9tc5Q-ceOlUakhjSk9nblJXSmc/edit?usp=sharing

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

dùng warp để bẻ cho nó cong vào trong, dùng tẩy để tẩy nhẹ viền của 2 layer lửa cho nó có độ mềm. Kết hợp layer mask + brush mềm ( opacity thấp ) tẩy nhẹ lên 1 số vùng của ngọn lửa để tạo cảm giác là lửa bám vào tóc. Thêm một số layer ánh sáng xanh nhẹ bằng cách vẽ brush rồi áp dụng gaussian blur và motion blur xem sao
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

nhìn qua thì mình nói thế này ko biết có đúng ý bạn ko. bạn làm thử : lấy vùng chọn một khoảng tóc nào đấy mà bạn định chèn cái đốm lửa vào tách ra layer mới cho nằm trên lửa, rồi có thể giảm opac xuống hoặc dùng brush cọ mềm giảm opac và flow xuống tạo mask xóa nhẹ phần tóc này, có thể tham khảo thêm một số chế độ hòa trộn
    nic0las214 thích bài viết này
  4. nic0las214

nic0las214 Mới đăng kí

ok, cám ơn bạn, giờ mới ngỡ công dụng của cái wrap, trước toàn kéo linh tinh :D
    hatay1712 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn