Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi Gấp] Cần tìm hiệu ứng ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vũ Acoustic, 18/9/12.

Lượt xem: 3,986

1. Vũ Acoustic Thành viên cấp 1

Đang muốn des 1 mẫu áo cho lớp theo phong cách ntnay các bác ạ :):)

Đã tìm thử bằng nhiều cách nhưng không làm sao mà có thể giống như style trong ảnh được, mong các bác Designer giúp đỡ em, lớp em sắp đi thăm quan nên em cần gấp :(

...
  2. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Mở 1 bức ảnh > chuột phải vào layer chọn layer from background > Chuyển ảnh về đen trắng > chuột phải chọn Blending option > trong bảng blending option kéo thanh This layer về bên trái cho tới khi thấy vừa ý > sau đó vào Hue/saturation kéo màu tùy ý. Tạo thêm 1 layer tô màu trắng và kéo nó xuống dưới cùng.

Hướng dẫn sơ sơ là như thế chứ lúc làm phải chỉnh sửa ảnh rất nhiều đặc biệt cách làm này phụ thuộc vào chất lượng ảnh do nguyên tắc làm việc của thanh this layer
  3. Vũ Acoustic

Vũ Acoustic Thành viên cấp 1

Cảm ơn mod, nhưng ý em là muốn gép cho nó thành hình ntkia ý ạ :-s, e tìm photo collage trên mạng nhưng không thấy, làm thử công = pts phải chăng rất mất công :-?
  4. Hưng Trần Văn

Bạn phải dùng thao tác mà Hưng vừa chỉ để làm từng ảnh, sau đó bạn mới sắp xếp tất cả thành 1 tấm lớn để làm áo. Làm cái này bằng PTS tốn rất nhiều thời gian. Bạn nên suy nghĩ lại khi làm ảnh này cho việc in áo lớp
  5. Vũ Acoustic

Cảm ơn mod, giờ em muốn ảnh nó theo hiệu ứng như này mod ạ

Em hỏi trên mạng thì thấy bảo là đây là phong cách Stencil, nhưng khi làm thì mặt mũi không được rõ, bắt đầu từ bước threshold mod ạ, còn cách nào làm ảnh phong cách như thế kia mà nhanh hơn không mod :)
  6. Hưng Trần Văn

Làm ảnh loại này rất dễ mất nét, nếu muốn nhanh bạn có thể lưu action nhưng tất cả các ảnh phải chất lượng như nhau
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  7. Vũ Acoustic

Em không hiểu ý mod lắm, muốn làm cho rõ nét như ảnh gốc thì phải ntnao ạ :), mà style nó đc như thế ý ạ. Style như ảnh áo làm ô vuông màu dễ hơn ạ :D
  8. Vũ Acoustic

Em sửa mãi mới được thế này thôi mod ạ :D
  9. Hưng Trần Văn

Ý Hưng là lam hiệu ứng này thì ảnh chụp phải chất lượng nếu không sẽ bị mất nét như tấm bạn mới làm, nếu ảnh chất lượng thấp thì phải chỉnh sửa rất nhiều để giữ được những nét chính. Nói chung làm kiểu áo này nhọc đó bạn @-)
  10. Vũ Acoustic

Mai em vác máy đi chụp lại r review lại cho mod :D
  11. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

LẤy máy KTS chụp chân dung gần là làm đc ngay mà. Làm cái action chạy 1 loạt, lúc chụp thì cố gắng cùng time để ánh sáng giống nhau tiện chạy action. Còn cái nào lệch thì thủ công 1 tí. Còn công đoạn ghép bé thế kia thì cứ làm đậm 1 tí để thu nhỏ cho tiện.
    G L!
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  12. Vũ Acoustic

13. Vũ Acoustic

Hôm nay vác máy 550D đi chụp r bác ạ, bác hảo tâm làm thử cho em 1 cái như style trên kia với :)
    http://nq2.upanh.com/b4.s30.d2/be6c4e7afc550063c3e8280170beefde_49348782.img6680.jpg

Ủng hộ diễn đàn