Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] gõ có dấu trong Illutrator (copy từ word sang thì vẫn được)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi thitra, 24/3/14.

Lượt xem: 2,797

1. thitra Mới đăng kí

Như tít ạ, mình ko gõ có dấu trong AI được, mình gõ bên word copy qua thì được. Ai có cách nào khắc phục không ạ!? Cảm ơn!

...
  2. gachipbqc

gachipbqc Thành viên cấp 1

AI hình như chỉ dùng Font VNI đc thôi. Dùng Unikey chuyển sang vni rồi paste vào AI nha bạn
    thitra thích bài viết này
  3. hcmcity911

hcmcity911 Banned

Cái này nếu sài mấy bản portable thì hay bị vậy, bạn thử kiếm bản full cài trực tiếp vào máy lại xem nhé!
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Kiểm tra lại font của bạn có phải font việt hóa không, chế độ của unikey đã phù hợp chưa.
  5. thitra

thitra Mới đăng kí

- Mình dùng bản full, tải về từ trang chủ rồi cờ rắc :)
    - Đã check Unikey: mình gõ font time new roman | unicode
  6. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mình đang xài AI pỏrtable đây,gõ chữ bình thường
    thông thường gõ tiếng Việt có dấu chỉ dùng 2 font là UVN và VNI (mình chỉ biết thế),bạn xe ảnh mình gõ bằng 2 font trên.
    Nếu vẫn không được,bạn đưa AI về mặc định bằng cách:vào đường dẫn:
  7. thitra

thitra Mới đăng kí

Cảm ơn kumito nhiều, mình đang thử!
  8. hcmcity911

hcmcity911 Banned

mình cũng sài bản full, nhưng trước thì bị lỗi trên photoshop chứ không phải Ai, cài lại 1 lượt là hêt luôn nhé! tại trước mình sài portable chung với các phàn mềm của adobe là bị die....@@@

Ủng hộ diễn đàn