Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI - HELP] Cách khắc phục lỗi lệnh màu khi up Flickr

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangbeoo, 8/5/15.

Lượt xem: 1,715

1. hoangbeoo Thành viên cấp 1

Chả là máy em không hiểu sao chỉnh ảnh Raw bên LR trước sau nháy chuột phải chon edit in photoshop để làm tiếp bên pts thì sau khi up lên flick ảnh nó bị lệch màu ( Màu nhạt đi đặc biệt là da mặt nó bị tái đi ấy). Nhưng nếu làm LR xong export ra sau đó mở bằng Pts sau thì lại không bị như thế nữa.
    Lỗi trên em phát hiện khi vào flickr trên điện thoại xem, em đã so sánh cùng 1 ảnh làm bằng 2 như trên thấy nó khác nhau thật. Nhưng em xem trên pc thì 2 ảnh vẫn như nhau :(
    Có ai gặp hoặc biết lỗi trên chỉ giùm em với ạ. Em cảm ơn trước!

...
  2. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Thử Export color profile là sRGB xem đc ko

Ủng hộ diễn đàn