Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi hơi ngu] Vấn đề về sự ám của Mod :))

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Góa Vợ, 5/4/13.

Lượt xem: 2,551

1. Góa Vợ Thành viên cấp 2

Tình hình là dạo này mình mân mê qua PTS, có 2 vấn đề này muốn hỏi các bạn, các anh các chị:

1. Khi blend màu, da mod bị ám thì có bao nhiêu cách để xử lý và xử lý như thế nào?

2. Mình có thử sử dụng Brush Presets, không hiểu sao có lúc thì xóa dc màu đã blend mà ko ảnh hưởng đến mod, nhưng có lúc thì lấy chuột cà cà thì cả mod lẫn nền đều bị bôi màu, càng bôi đè lên nhiều lần thì màu càng sáng. Ai biết cách khắc phục ( xóa màu đã blend trên Mod mà không ảnh hưởng đến da + quần áo Mod) thì chỉ mình với. :((

P/s: do mới làm quen với PTS nên câu cú hơi khó hiểu, lủng củng. Mong các bạn, các anh chị thông cảm cho mình nhá.

...
  2. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Dùng layer mask! Lấy brush xóa trên layer mask!
    sun_writerGóa Vợ thích bài viết này.
  3. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn. Bạn có thể cho mình 1 bài hướng dẫn kĩ hơn không?
  4. vOz_James

5. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

Rất cảm ơn, mặc dù mình vẫn chưa hiểu hết được. Sẽ nghiên cứu lại. :D
  6. vOz_James

Đơn giản là dùng mask xóa sai thì tô lại đc, ko sợ hư luôn, dùng độ mờ nhạt của mask để tạo hiệu ứng mong muốn
  7. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

:adore:
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cái vấn đề thứ 1 bạn hỏi thì mình có chút góp ý : Không phải mod ám màu là xấu , phải cho mod ám một ít mới ra blend , chứ ko phải mod cứ trơ trơ ra là đẹp đâu . Thường thì cho mod ám khoảng 20-30% là vừa .
    Để tránh ám màu , bạn có thể tách mod ra thành layer riêng , sau đó blend BG , rồi giảm opacity của layer mod xuống còn 70% là ok .
    Cách nữa là xoá mark .
    Góa Vợ, baby.shjrosun_writer thích bài viết này.
  9. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn