Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Hỏi về render video

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Kenlly Korea, 29/11/15.

Lượt xem: 10,167

1. Kenlly Korea Mới đăng kí

E mới tải 1 Adobe After Effect !! e vừa tạo 1 cái video tầm khoàng 3p
    Nhưng khi render mà 3 tiếng cũng chưa xong ... nó thông báo còn tận 10h nữa mới xong
    Ai có thể hướng dẫn cho e cách render video vừa nhẹ mà nét đc không vậy?

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chắc thớt để định .avi hả? Xuất định dạng H.264 (Mp4) thôi. Mà nên sử dụng Media Encoder để xuất cho nhẹ và chất lượng cũng tốt ko kém render trực tiếp từ Ae.
    Kenlly Korea thích bài viết này
  3. Kenlly Korea

Kenlly Korea Mới đăng kí

ok mình làm được rồi !! Cho mình hỏi video tầm 3-4p thì render mất bao nhiêu lâu vậy
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tùy vào cấu hình máy khỏe hay yếu nữa thớt à. Tầm trung thì để định dạng H.264 tầm hơn một tiếng. Còn cao thì kể cả .avi cũng ko thành vấn đề với nó. Và quan trọng là file xuất đó có nhiều hiệu ứng ko nữa.
  5. Kenlly Korea

Kenlly Korea Mới đăng kí

[​IMG] [​IMG]
    Bạn xem giúp với !! nó vẫn vậy nè
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì ra là cái video sóng nhạc này nọ. Nhưng mà thớt xuất ở định dạng gì? Làm gì mà có mấy phút render tới tận ngày rưỡi thế kia. Cấu hình thì tầm trung bình nhưng RAM thì quá yếu nên việc render bị chậm là điều đương nhiên nhưng với tầm dưới 5p đổ lại với một video có ít hiệu ứng cũng chỉ giỏi lắm là 2 tiếng đồng hồ là nó render xong. Máy yếu thì đừng nên render định dạng .avi làm gì. Có render xong lúc upload lên Youtube hay Facebook cũng vật vã :))
  7. Kenlly Korea

Kenlly Korea Mới đăng kí

:/ mình định dạng H.264 mà
  8. nguyentrungba381

nguyentrungba381 Mới đăng kí

bạn xem lại cấu hình máy nữa nha :)

Ủng hộ diễn đàn