Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Kéo màu trong Ps or Lr

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mam, 24/6/13.

Lượt xem: 2,539

1. Mam Thành viên cấp 1

Không biết có phải hỏi ngu không chớ nhờ các anh chị chỉ em kéo được màu y bóc thế này, em đã thử đủ cách nhưng không được giống hệt như vậy!

Em chôm hình của người ta về bắt chước hoài mà không ra :(

Cho em hỏi thêm là có công cụ nào giúp mình xác định được màu chuẩn của da mod, của hình không? Hay là chỉ có cách xác định bằng mắt thường thôi?

Mong các anh chị giúp đỡ, cảm ơn đã xem ạ!

...
  2. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

có cái phần mềm cân bằng mầu tên là spider gì gì đấy hay sao ấy. Nhưng bình thường mình toàn quất bằng đôi mắt đã mờ này thôi 8-|. Bạn đưa ảnh gốc lên đây coi sao
  3. Mam

Mam Thành viên cấp 1

Ảnh đấy đấy bạn. Bên trái là before, bên phải là after!
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tập đánh giá bằng mắt hay hơn là dựa vào soft , theo mình là vậy !
  5. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Tưởng có ảnh gốc, chứ kiểu ghép ghép vào thế này r thì m ko test.
  6. Mam

Mam Thành viên cấp 1

Thiên Ma
    :Mình cũng biết vậy, nhưng những lúc nhìn nhiều hình quá thì nhức mắt, bị lọan hết cả lên @.@

BEAT
    : Xin lỗi đã phiền bạn, cái này mình chỉ tình cờ thấy trên mạng và không làm được nên hỏi thôi! :)
  7. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Mam thích bài viết này
  8. Mam

Mam Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn đã góp ý, mấy hôm trước mình đã làm thử, màu vàng thì đã bớt đi rồi, nhưng lại bị bết màu lung tung hết @.@, chứ màu không được như thế này!
  9. Mam

Mam Thành viên cấp 1

BEAT: Cảm ơn bạn nhé, mình đã làm dc gần như vậy rồi, ráng thêm chút xíu gia vị nữa chắc ok, cảm ơn bạn nhiều nha ^_^
  10. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

đơn thuần chỉ là khử vàng thôi, mà cái này thì ko gì hiệu quả hơn dùng colour balance L-)
    Mam thích bài viết này
  11. Mam

Mam Thành viên cấp 1

Ban đầu mình cũng dùng Colour Balance nhưng lại bị ám nhiều màu, đã vậy còn bị bết nữa, chứ không dc mượt như kia!
  12. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Chủ yếu là đúng, đủ và hợp lý :D
    Mam thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn