Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Không khởi động được photoshop trên window 8.1

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mrcosvn, 18/11/14.

Lượt xem: 6,226

1. mrcosvn Mới đăng kí

Mình mới cài lại window 8.1 nhưng không hiểu sao cài photoshop lại khởi động không được.

Mình thử với 2 bản CS5 và CS3.
    Đầu tiên cài CS5 khi mở lên nó báo là Not responding. Mình đã uninstall đi và cài lại thử bản CS3, nhưng khi bắt đầu khởi động thì nó lại đứng ngay khúc này:

Bạn nào có cách khắc phục giúp mình với nhé. Cài lại window thì hơi mệt >"<.

Các phần mềm khác như Auto Cad, Word, Exel,... chạy bình thường. Chỉ bị mỗi photoshop. Mình đã thử cài lại driver Card màn hình, unistall cài lại photoshop mà vẫn không được.

...
  2. rubia

rubia Thành viên cấp 3

dùng tool của adobe để gỡ đi bạn, sau đó cài lại cs5, còn cs3 thì mình k dám chắc là có chạy đc trên win 8.1 k nữa.
  3. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

trước mình có cài CS5 trên win8.1 chạy bình thường! rồi sau đó chuyển lên dùng CS6! chắc do trong quá trình cài cái bản cài của bạn bị lỗi và khi gỡ thì bạn gỡ không triệt để nên nó mới bị vậy! bạn có thể sử dụng công cụ hỗ trợ gỡ bỏ như bạn ở trên hoặc sử dụng phần mềm khác của bên thứ ba ( như là your unintaller pro hoặc iobit unitaller.. ) để gỡ sạch những thứ đi kèm mà cách gỡ bình thường không làm sạch được! mà tốt nhất bạn nên sử dụng bản cài dạng iso (mình thường dùng bản này vì nó không hay bị lỗi vặt trong quá trình cài)..!!
    mrcosvn thích bài viết này
  4. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

mình đang dùng bản cs6 chạy trên win 8.1 thấy bình thường mà,. bạn nên gở triệt để ra rùi tải bản khác về cài lại xem nha, có thể bản cài bị lổi
    mrcosvn thích bài viết này
  5. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

CS3 chỉ hỗ trợ XP/Vista, CS5 có hỗ trợ đến Win 7. Tốt nhất cài từ CS6 trờ đi. Có thể do card ko tương thích hay bộ cài lỗi,...
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. mrcosvn

mrcosvn Mới đăng kí

Thanks các bạn, đặc biệt là bạn jumb0sanlat.
    Mình làm được rồi, tải your unintaller pro về rồi gỡ bản cũ ra, cài đặt lại là ok.

Đầu tiên mình thử với CS3 (chạy ngon lành).
    Sau đó lại dùng your unintaller gỡ bản CS3, và cài lại CS5 cũng chạy ngon lành luôn.
  7. mrcosvn

mrcosvn Mới đăng kí

Mình tải your uninstall gỡ ra, cài lại chạy mượt mà từ chiều đến giờ.

Em mới khởi động lại máy thì hết được rồi các bác ạ. Lại bị tình trạng này.

(Cái bản cài của em trước khi cài lại window em đã cài và sử dụng bình thường, chỉ sau khi cài lại window thì mới gặp tình trạng này).

Đây là phiên bản window của em ạ.

8. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Thông báo không tương thích. Chạy dưới quyền Admin hay set Compatibility trước khi cài
  9. mrcosvn

mrcosvn Mới đăng kí

Là khi cài ở file setup chọn Run as admin phải không bạn phongpro
  10. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Cài CC 2014 Final đi cho nó máu ;;)

Ủng hộ diễn đàn