Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Kích thước khi thiết kế banner, standee... là bao nhiêu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Oliver Jc, 6/3/13.

Lượt xem: 85,716

1. Oliver Jc Mới đăng kí

Như tit, Em đang chuẩn bị thiết kế BannerStandee cho chương trình của trường em. Nhưng không biết tạo file kích thước bao nhiêu để in ra cho tốt cả. các bác giúp em với ^^

...
  2. kevin198788

kevin198788 Thành viên cấp 2

Oliver Jc thích bài viết này
  3. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

tùy vào cái trường của bạn :))
  4. superlouuuu

superlouuuu Thành viên cấp 1

banner thì nhiệu kích thước lắm bạn ạ, điển hình một số cái ở trạm xe bus ấy, mấy cái to to đấy hoặc là banner cổ động ngoài đường mình hay thấy.

bạn có thể chọn lựa 1 trong nhiều kích thước (thông số chính xác thì mình k biết, bạn tự ước lượng nhé) hoặc bạn làm nhiều kích thước (nên như vậy, nếu có thời gian)

còn standing thì bạn làm theo kích thước của khổ giấy A1 rồi tùy vào kích thước của cái stand mà bạn in thôi vì thường standing nó là hình chữ nhật theo chiều dọc.

**banner hay standy thì mình lưu ý với bạn là quan trọng ở bố cục, theo như mình được học và 1 ít kinh nghiệm thì bạn nên tham khảo trước vị trí bạn sẽ đặt banner, standy và 1 số yếu tố xung quanh để có bố cục sao cho tốt, người nhìn thấy rõ dc.
  5. Oliver Jc

Oliver Jc Mới đăng kí

ý em là kái standee tạo bao nhiêu pixel trong photoshop ạ?
  6. superlouuuu

mình k biết chi tiết, mình cũng chỉ biết là nên chọn kích thước của khổ A1 rồi tùy biến khi in thôi
  7. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Standee 60x160 cm...mình đã thiết kế với size đó rồi..nó sẽ vào là : 1701x4535 pixel
    Diệp Thiên Phong, Lemon treesuperlouuuu thích bài viết này.
  8. superlouuuu

Standee nào cũng vậy hả bạn?
  9. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

mấy cái đó tk = corel hoặc ai chứ ai lại làm = ps
  10. it_acmilan

it_acmilan Thành viên cấp 1

corel, ai hay pts gì cũng được, tùy mình thôi... mình thì mỗi cái 1 ít và đem qua pts xuất file theo kích thước là ok.
  11. orc

orc Thành viên cấp 1

túm lại chủ thớt không rõ về kích thước, anh chị em nào có kinh nghiệm vào tư vấn cho thớt hộ cái :)
  12. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Cũng đang mày mò, vào đá cái thớt lên cái. Cụ thể có bạn nào biết kích thước phổ biến của những cái chân standee là bao nhiêu trong pts hoặc Ai thì giúp cái nhé

Thanks
  13. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

14. standyviet

standyviet Banned

Standee có 2 kích thước chuẩn nhà quảng cáo thường dùng là
    0,6x1,6m và 0,8x1,8 m, Độ phận giải bạn để trong Pts là: 150 dpi.
    Sau khi có file thiết kế xong, nếu bạn cần in PP cho standee thì email cho mình: inpp.vn@gmail.com
    để mình tư vấn cụ thể.
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/4/15
    StandyViet1 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn