Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi kinh nghiện design chữ cho đẹp hơn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi chuoc_tk21, 19/3/16.

Lượt xem: 1,901

1. chuoc_tk21 Mới đăng kí

Các bạn tư vấn giúp mình cái này với. Có bạn nào hay design chữ bằng PTS thì chắc rành nè. Hơi dài mong các bạn sẽ đọc. :D

Mình không biết là để design một bức hình có chữ như thế nào thì sẽ được đẹp và gọi là đẹp, nói chung là dễ gây bắt mắt với người nhìn nhất.

Mình xem trên mấy trang page design mấy bức ảnh hay poster có chữ chủ đạo rất hay và đẹp. Dù đơn giản thôi nhưng làm cho nội dung chữ dễ đi vào lòng người hay kích thích người xem sẽ đọc nó. hjhj

_Theo các bạn thì màu chữ nên cùng gam màu với nền thì sẽ dễ chịu và đẹp hơn so với màu chữ đối lập với gam màu nền.

Vd như nền có gam màu là đỏ chủ đạo thì ta sẽ chọn màu chữ có gam màu tương tự như đỏ là hồng, cam, tím, .. Hay là đối ngược lại gam đỏ là xanh da trời, xanh lá, đen,… thì sẽ đẹp hơn.

_Trong một bức ảnh thì có nên chọn quá nhiều font chữ hay không? Tối đa thì khoản nhiêu font thì được. (có còn tùy theo độ dài ngắn của câu chữ mà mình muốn viết rồi tùy biến font chữ ít hay nhiều không?)
    _Ngay cả kích cỡ chữ có nên chiếm hết phần lớn trong ảnh hay không? Tổng bố cục chữ thì chiếm bao nhiều phần tổng thể bức ảnh thì hợp lí ạ :-/

_Thường thì các bạn sẽ dùng những công cụ nào để tạo nét, khung , viền cho chữ hay nổi bật chữ chủ đạo trong câu vậy ạ? Pentool? layer style ? ….

Mình biết kiểu gì các bạn cũng sẽ vào cmt là làm nhiều quen tay, nhìn quen mắt,. thì sẽ ..pla..pla..#:-s

Hjc. Thôi cho mình học hỏi chút kinh nghiệm để rút ngắn cái thời gian vậy. hjhj.

Mong các pro chỉ giáo. Không thích thì xin đừng nói lời cay đắng.^:)^

Mình xin cảm ơn mn đã đọc.:)>-

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. chuoc_tk21

chuoc_tk21 Mới đăng kí

3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Muốn đẹp thì cần vẽ ra giấy, cộng ý tưởng tốt và sau đó cover nó ra file trên pts hoặc Ai :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn