Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Latop để học đồ họa .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dookie, 4/3/13.

Lượt xem: 3,445

1. dookie Thành viên cấp 2

Như tiêu đề em muốn mua con latop phục vụ cho việc học.
    Nhưng số tiền lại eo hẹp quá.Tầm 13-15tr thôi ^^!
    Không biết nên mua dòng máy nào,hàng 2nd mà nằm trong giá đó cũng đc.
    Mục đích là để học mấy phần mềm xử lý ảnh và thiết kế 2d.
    ACE nào có kinh nghiệm trong việc này tư vấn giúp em.thanks nhiều. :P
    Không biết viết bài ở box nào nên viết vào đây.nếu sai box nhờ các mod chuyển giùm nhé

...
  2. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Mua Dell là tốt nhất, bền, giá rẻ, cấu hình phù hợp
    dookie thích bài viết này
  3. dookie

dookie Thành viên cấp 2

mình ko thích dòng Dell ^^
  4. harikull

harikull Thành viên cấp 2

Không thích Dell thì Mua Asus...Asus có chế độ làm mát cũng khá hay, tầm 14tr có con i5 dùng đồ họa ngon rồi.
    janechickydookie thích bài viết này.
  5. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Tầm tiền này thì chẳng có con nào ngon cả
    Cứ dell với asus mà quất thôi
    Hoặc tìm 2nd
  6. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Asus đi bạn.... chạy khá ổn định, mình sài 2 năm rồi vẫn trâu bò... chưa đi bảo hành lần nào.
    Còn cấu hình thì Gu Gồ thẳng tiến. Cái nào vừa túi tiền thì quất thôi.
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đi đánh đề :D

trúng phát là mua đc con Mac Pro lun \m/
  8. Bờm

Bờm Thành viên cấp 1

E trúng cũng k mua Mac

Đang thích em M4600 mà ông già chưa cho :|
  9. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Tham khảo Asus xem. 14tr có cây I5 card rời 15.6" ngon rùi
  10. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình đang dùng Asus i5 4 số, Ram 4 và card rời 2G. màn 15.6.
    Đủ cho công việc đồ họa như bạn yêu cầu.
    Nếu muốn ăn chắc mặc bền thì Dell.
  11. dookie

dookie Thành viên cấp 2

cụ thể này con nào hả bác
  12. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình mua con Asus K55VD.
    Nhưng mình lại mua phải con card rời Gf 610M, hơi yếu, bạn nên tìm mua con Gf 630M sẽ khỏe hơn.
    Giá cũng đắt hơn tầm 1 triệu nữa.
    Cấu hình vẫn như trên.
    Mình mua ở MediaMart.
    Ryan Lee thích bài viết này
  13. 2ndFACE

2ndFACE Thành viên cấp 1

Cứ Dell và ASUS thẳng tiến... .
  14. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

Mình đang xài Acer 5750G. Hồi trc Mua 13tr, core i3, 4GB, Gt540M 1gb. Xài gần 2 Năm. Render 3D, chơi Game, Ps liên Tục.
    Bạn Mình dùng Asus cung Ok lăm.
    Mình có Mấy ng bạn Dùng Dell Nhưng Hay bị Lôĩ vặt nên ko Dám tư vấn Dell cho ai.
  15. Một bạn gay giấu tên

Một bạn gay giấu tên Thành viên cấp 1

Tầm tiền đấy thì xúc acer aspire V3 571G cũng đc, GPU ngon đi với i5, card rời 2G. Dòng acer bây giờ khá tốt. Nhưng mà bạn nên xác định trước là lap rẻ, cấu hình mạnh thì người dùng phải chú ý, k0 là die sớm.
  16. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Khuyên bạn đừng dùng Acer, bàn phím bám bui thôi rồi mà không tài nào vệ sinh được.
    Ngoài ra còn lỗi phần cứng rất dễ xảy ra, tất cả những đứa bạn của mình mà dùng Acer (trên dưới 1 năm) không có đứa nào thoát khỏi lỗi ổ cứng cả, trường hợp nặng nhất phải đi là ổ và thay ổ, cho dù máy nó chỉ có để chơi đế chế và lướt web :v :v
  17. Một bạn gay giấu tên

Một bạn gay giấu tên Thành viên cấp 1

Dòng Acer là dòng bình dân, tiền nào của nấy. Các lỗi trước đây thường hay gặp của acer là nóng máy, dễ chết màn hình, bad ổ cứng. Mình thấy các lỗi này chủ yếu xuất hiện ở các dòng acer rẻ, acer tầm 10tr trở lên trong 2 năm trở lại thì thấy lỗi rất hạn chế(một số dòng cấu hình mạnh của acer nhìn qua khá ấn tượng nhưng sắp xếp không được hợp lí nên hoạt động không ổn định).
    Mình thì không phải cuồng acer nhưng mà thấy dòng này bị gạch đá nhiều quá, không biết nhiều người xài sao mà cứ trách acer. Con của mình mua xách tay về đã được 2 năm, render+ games thoải mái mà vẫn oK. Có mấy đợt bị mấy ông anh lôi ra cày PES 24h mà vẫn chẳng thấm.
    Nếu bạn chọn Acer với mức giá như trên thì mình thấy dòng aspire V3 với i5 ivy là ổn, chứ mình thấy 1 quạt đú với con i7 quad mode là bay con lap, rồi nhiều người lại bảo là đồ cùi.
    Về cá nhân thì mình khuyên bạn tiết kiệm thêm chút xíu rồi xúc mấy con dòng asus G, mình cũng đang tiết kiệm để lên đời.
  18. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

<15 triệu mà muốn ngon thì hiện tại có Asus K và Dell Vostro :3 nhưng mình khuyên dùng dell vostro hơn.
    còn asus K thì được cái thiết kế khá là đẹp mắt, mỏng , cơ mà thấy ko ổn lắm
    làm đồ họa thì cố gắng mua thêm cái màn hình rời của Apple mà dùng . màu mè cực chuẩn :)
  19. Yagyü

Yagyü Mới đăng kí

Asus bây giờ ra mấy con ngon lắm nhé, cấu hình khủng, vỏ đẹp. 15 triệu là dư sức xài rồi
  20. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Tầm tiền đó mua em này HP Pavilion g6-2026TX Intel® Core™ i5-2450M Processor(3M Cache, up to 3.10 GHz)
    Ram: 4GB DDR3 Bus 1333 Mhz GPU: AMD Radeon HD 7670M 2G

Ủng hộ diễn đàn