Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Mở file AI bằng PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi conmeohen, 13/11/14.

Lượt xem: 11,765

1. conmeohen Thành viên cấp 4

chuyện là mình có tải được 1 số file AI và EPS khá đẹp nhưng do máy yếu nên ko thể cài AI để mở chúng được, vậy cho mình hỏi có cách nào mở nó bằng PTS mà vẫn giữ nguyên các layer ko?mình mở bằng PTS thì nó gộp hết vào rồi. Và nếu ko được thì cho mình hỏi mở file AI bằng đúng pm Illustrator thì nó còn giữ nguyên các layer ko hay nó cũng đã gộp hết rồi?
    Cám ơn các bạn!

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Không có cách nào hết hay sao ấy
    tốt nhất là cài AI
    Phiên bản thấp thôi cs4 chẳng hạn
    conmeohen thích bài viết này
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

File vector đưa qua pts thì nó gộp lại là đúng rồi bạn, pts đâu phải chương trình xử lí vector sao mà phân ra được. xài tạm AI bản nào yêu cầu cấu hình yếu nhất á
  4. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Nếu biết được tác giả thì kêu ng đó lúc xuất ra file AI nhớ chọn dun2h cho pts, thì lúc mở = pts nó vẫn giữ từng layer, tuy nhiên là dạng pixel chứ ko phải vector nữa.
    Máy cài được pts thì chắc cũng cài được AI, lo gì
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Ak vì mình ko có nhu cầu sử dụng đến AI nên ko muốn cài nhiều nhưng chắc ko có sự lựa chọn nào, sắp tới sẽ có 1 số mẫu lịch 2015 mới cho các bạn :x
    Thank cả nhà
    trieudhcn thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#3: Sai hoàn toàn!!! Chuyển file Ai sang Ps ai nói là không giữ được nguyên các layer :| Tùy thuộc vào người xuất file đó có để layer hay là gộp không đó thôi. Còn vấn đề về Ps thì đúng là nó không phải chương trình xử lý vector nhưng nó có thể làm việc trên Smart Object từ file Ai chuyển sang.

- Cách chuyển đổi nhanh nhất từ Ai sang Ps là copy và paste.
    Hà Bơconmeohen thích bài viết này.
  7. trieudhcn

trieudhcn Thành viên cấp 1

#5. đang đợi sản phẩm lịch của bạn đây. hihi
  8. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

bạn #6 nói đúng đó, PS có thể làm vector được đó.
    Còn AI chuyển qua PS muốn giữ Layers thì file AI đó có để layer.
  9. conmeohen

Đang băn khoăn post file lịch Ai lên hay đổi sang Pts cho anh em vì mình chưa tìm hiểu về Ai, đang cài mà trục trặc quá ^^~
  10. trieudhcn

trieudhcn Thành viên cấp 1

AI hay PS cái nào cũng được mà bạn. mà sẵn đây các bạn cho mình hỏi là mình muốn in lịch 1 tờ thì thông thường kích thước là nhiêu vậy và độ phân giải trong PS là bao nhiêu để in ra nó k bị vỡ vậy. thanks all!!!
  11. hklb5643

hklb5643 Thành viên cấp 1

ban vao File expost ra file PDF la ok
  12. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Lúc xuất từ Ai hỏi gộp hay ko gộp thì cũng phải cài AI, mà Pts làm việc vs Smart Object từ Ai sang thì nó cũng phải nhảy sang AI để làm mà! Cho nên là vẫn phải cài AI :D
  13. conmeohen

Hix,vì máy ở chỗ làm toàn thuộc dạng đồ cổ, cố cài Ai 6 mà đợi nó load chỉ muốn đi ngủ.Nhưng mà xuất sang PTS nó ko đc đẹp lắm nên thôi cứ để vậy, mai up cho ae.lại phải học thêm AI vậy ^^~

Ủng hộ diễn đàn