Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Modeling môi trường dạng low poly trên Maya.

Chủ đề thuộc danh mục 'Maya' được đăng bởi vipaune, 1/10/14.

Lượt xem: 10,426

1. vipaune Thành viên cấp 2

Xưa tới h , mình toàn modeling với dạng lưới đi bừa . nói chung là rất nhiều lưới . Nhưng đợt vừa rồi thấy một số nhà tuyển dụng yêu cầu modeling với dạng lowpoly . họ hạn chế số lưới và mesh . Không biết trong diễn đàn mình có bạn nào đã làm dạng này rồi thì cho mình xin chút ý kiến về cách làm , cách đi lưới ... hay có tut gì về dạng này cho mình xin .

...
  2. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

bạn lên google hoặc youtube tìm kiếm với từ khóa "modelling low poly tutorials" hoặc "modelling + tên model + low poly" rồi xem cách họ đi lưới, quan trọng là mỗi đối tượng có cách đi lưới khác nhau vì thế bạn nên phân tích hình thật kĩ trước khi dựng thì lưới sẽ đẹp hơn và ít gặp lỗi khi smooth. làm nhiều cũng sẽ giúp bạn rút ra được nhiều kinh nghiệm về dựng hình. thân ái !
  3. Bài viết rất hữu ích
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn