Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi một chút về PHP

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi dotazing, 18/4/14.

Lượt xem: 2,229

1. dotazing Mới đăng kí

Mình vừa học xong php căn bản, hiện đang học Codeigniter framework Mấy cái ví dụ nhỏ cũng làm được rồi Mình muốn hỏi để làm một ứng dụng hoàn chỉnh thì làm những bước nào ứng dụng ở đây có thể là trang web bán hàng, quản lý khách sạn, ... Ai bít thì chỉ giúp, nếu mún thảo luận và cùng tìm hiểu thì liên lạc qua email: zingdota@gmail.com :)

...
  2. jetperfect

jetperfect Mới đăng kí

PHP thì đi với mySQL. Những ví dụ nhỏ của bạn có liên quan tới Database nhiều chưa? Những dự án QLKS hay Web Bán Hàng thì cần phân tích nghiệp vụ Database rất kỹ và logic, bạn nên chú trọng vấn đề này trước khi bắt tay vào làm nhé!
    dotazing thích bài viết này
  3. dotazing

dotazing Mới đăng kí

mình đã viết xong database rồi, h mình không biết bố trí các thành phần trong codeigniter ntn cho chuyên nghiệp, không biết nên viết những phần nào cho hợp lý, bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ mình với
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/14
  4. Wolres

Wolres Thành viên cấp 1

Mình nói thật nhé đừng giận. nếu bạn chỉ học 1 khóa PHP căn bản và học luôn 1 cái frame nào đó. thì chẳng khác nào cầm dao dọc giấy để mổ trâu :D
    Hãy tìm hiểu và nắm rõ ... thật rõ 1 ngôn ngữ căn bản - thật rõ ràng về cách thức hoạt động của dữ liệu và các thuật toán ...vvv.vvvv........ Bét nhất bạn cũng cần nắm rõ C#. có time thì nghiên cứu cả C rồi C++ cũng rất tốt.
    Khi bạn hiểu được các vấn đề cốt lõi thì việc bạn chọn ngôn ngữ nào để viết là tùy hoàn cảnh và yêu cầu của hệ thống. Chẳng cần phải suy nghĩ cách viết và bố trí ntn cho chuẩn - chuyên nghiệp. Cái đó cần thời gian bạn tự đúc kết nhiều hơn
  5. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Bạn lên các diễn đàn chuyên về Code học hỏi thêm nhé, căn bản nó khác xa chuyên nghiệp, lâu đó, cố lên!
  6. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Mình cũng biết ít PHP :))
    Giờ muốn học thêm sql mà chưa có thời gian.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn