Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi một chút về tách hình?!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi RainyWarrior, 11/12/12.

Lượt xem: 7,149

1. RainyWarrior Thành viên Max level

Chào các bác, trước giờ em chỉ dùng mấy công cụ của PS để tách hình thôi, mà tại ít ghép hình nên cũng không quan tâm lắm. hôm nay thấy có mấy cái hình được tách bá đạo quá mà khong biết họ làm ntn@@

em nghĩ mấy cái này là dùng plugin, trước h cũng thấy nhiều topic download plugin tách hình nhưng mà em cũng k quan tâm lắm vì k biết kết quả nó ra làm sao, có mạnh hơn PS ko :|

Bác nào biết thì cho em xin cái plugin đó, em có 2 tấm demo các bác thử tách giúp em bằng plugin đó luôn xem sao :D

Bonus: bác nào tách được em tôn làm Thánh luôn

...
  2. Con cò bé bé

Con cò bé bé Mới đăng kí

mình nhớ có xem ông anh làm hình , tách bằng action , rất hay mà hem biết kím ở đâu
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

à, mấy action đó chỉ tách được hình có range màu giữa bg với mod rõ ràng thôi, thường thì chụp phông mới tách được @@
    maidiep2610 thích bài viết này
  4. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Cái khoản tách hình này mình cũng kém, ngồi đây hóng vậy :D
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

maidiep2610, Hồng SơnRainyWarrior thích bài viết này.
  6. Làm Xị Đi

Làm Xị Đi Thành viên cấp 2

maidiep2610RainyWarrior thích bài viết này.
  7. RainyWarrior

cái perfect mask ngon quá, mà máy mình đú không nổi :(

thôi quay về PS tách bằng color range và refind edge[​IMG]
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Không hiểu câu này của chủ thớt.
    đã gọi là plugin thì đó là những phần mềm nhỏ được tích hợp vào pts,và gần như được coi như là pts luôn mà lại còn hỏi có mạnh hơn pts không ^:)^.
    Để tách nền bạn có thể dùng mask pro nhưng cấu hình phải cao 1 chút không thì giật tung trời.không thì có thề dùng cách của bác hổ cũng khá là ngon.
    maidiep2610 thích bài viết này
  9. RainyWarrior

à, ý là nó có mạnh hơn mấy công cụ mặc định của PS không ấy mà @@
  10. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Xài đỡ Mask Pro 3 đi bác, máy em cùi xài cái đó cũng đc! :D
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Hỵ hỵ cái đó quá tuyệt a ạ ;)). E kết nhất cái chương trình đó mà máy em cũng như như máy a. Không đủ trình độ nhét vào ;))
  12. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Mình hay xài refine edge. Nếu refine edge không được thì Smudge hoặc vẽ lại thôi :P
    Mấy bức trên mình nghĩ nó tách nguyên khối rồi lấy brush tô từng cái đấy.
  13. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

pen tool, chả cần lấy hết, cái nào xóa đc thì xóa
  14. RainyWarrior

pen tùy trường hợp thôi thím, mấy hình nhiều chi tiết mà tách bằng pen thì... [​IMG]
  15. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

tách chủ yếu = pen, mấy vùng nhiều chi tiết thì khoanh lại rồi refine edge :D
  16. ElevenSeven

ElevenSeven Thành viên cấp 1

coi cái này nè bạn, cug học hỏi dc tách và ghép lun đấy nhé. Xin lỗi mình chưa đủ bài viết để chèn link

forum.vietdesigner.net/threads/tut-ky-thuat-ghep-anh-nang-cao-suu-tam.7065/
  17. kieuquangvinh

kieuquangvinh Thành viên cấp 1

Lấy erase ngồi tẩy mấy cái thừa. kaka
  18. LynhNg0

LynhNg0 Thành viên cấp 1

mình toàn dùng channel để tách
  19. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

ảnh 2 cô gái mình hoàn toàn có thể tách và ghép nền mà vẫn giữ được mái tóc 1 cách tự nhiên nhất , còn mấy cái cây cỏ lá thì mình ko dám chắc ^_^ !
  20. Bình Phạm

Bình Phạm Thành viên cấp 1

Thường thì nếu có 1 nền thì cũng không khó lắm để tách mà, refind edge, channel hoặc sử dụng erase tools cũng ok phết :-? Khó nhiều khi chất lượng ảnh thấp và nền nhiều màu thôi

Ủng hộ diễn đàn