Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Nên chọn Sigma 17-50mm f/2.8 hay 30mm f/1.4 Art

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi minhthangstudio, 4/3/17.

Lượt xem: 4,763

1. minhthangstudio Thành viên cấp 1

So sánh lens zoom vs lens fix, em thấy cũng sai sai nhưng em đang thắt mắt là Sigma 30 có nét hơn 17-50 nhiều không, có đáng để thêm tiền và bỏ qua sự tiện lợi của lens zoom để chọn 30 không?.
    Em đang có Canon 70d, Kit 18-55mm, em muốn nân cấp lens cái em cần ở lens mới là độ sắc nét
    Bác nào rành giúp em với em xin cám ơn trước ạ.

...
  2. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

nhu cầu chụp bác là gì =)) bác biết bác chơi cái thể loại gì thì bác cũng phải biết mình nên chọn cái gì chứ hay chơi lung tung mỗi cái chơi 1 chút
    minhthangstudio thích bài viết này
  3. minhthangstudio

minhthangstudio Thành viên cấp 1

Em thường chụp chân dung rồi 1 vài người chụp chung một lúc, cũng có chụp tập thể nữa bác em đang cần 1 lens góc rộng cho crop có độ nét cao bác biết lens nào không giúp em với zoom cũng được fix cũng không sao quan trọng là chụp rộng nét cao
  4. blackcattth

blackcattth Thành viên cấp 1

..cái quan trọng là bạn chưa nắm bắt đc nhu cầu, thể loại, chức năng chuyên của từng loại ống kính mà bạn cứ tập trung vào độ nét cao để làm gì ??? Độ nét cao cỡ nào ??
    /cùng tầm tiền ..thích nét cứ làm con 30 art ..nhưng chủ yếu phục vụ chân dung, cận cảnh..thiếu wide,
    ko thì làm 17-50 f2.8 với thêm 1 con canon 50 1.8 stm để chơi chân dung vừa phải..nhu cầu vừa đủ góc rộng, lại có cả fix
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/3/17

Ủng hộ diễn đàn