Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Nên hậu kỳ LR trước hay PS trước ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi God.Cyber, 27/6/14.

Lượt xem: 4,838

1. God.Cyber Thành viên cấp 2

Ae trong diễn đàn cho mình hỏi 1 số vấn đề nhé :
    Thứ 1 : Là theo các bạn nên hâu kỳ bằng photoshop rồi chuyển qua LR hay ngược lại ( nếu là ảnh RAW thì lưu bằng file gì khi chuyển qua LR hoặc photoshop ? )

Thứ 2 : Mình làm hậu kỳ bằng camera RAW bên photoshop save lại bỏ qua LR thì LR nó tự đưa về ảnh gốc lúc chưa blend bên photoshop là sao nhỉ ?

Thứ 3 : LR có chức năng Edit qua photoshop , nhưng mình edit xong bên photoshop muốn bỏ ngược lại bên LR thì bằng cách nào ?

Cám ơn ae trước :3 giúp mình nhé .

...
  2. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Khi bạn edit bên lightroom rồi chuyển qua PTS, làm bên PTS xong bạn cứ lưu như bình thường, để luôn mặc định lưu, sau đó quay về lại lightroom, nó sẽ tự động import ảnh đó vào, nhưng không phải ảnh gốc mà là 1 file mới... Hình như mặc định là file TIFF thì phải? mình cũng không nhớ nữa.

P/s: lúc sửa bên PTS đừng tắt Lightroom nhé ^^
    Trandinhkhiem, Hồng SơnGod.Cyber thích bài viết này.
  3. ninzarazu

ninzarazu Thành viên cấp 1

Bình thường mình chỉnh bên Lr sơ sơ. Sau đó qua Pts chỉnh màu, chỉnh da. Nó lưu lại 1 file mới là file Tiff, mình chỉnh lại bằng Lr 1 chút nữa. SAu đó rồi suất ảnh
    God.Cyber thích bài viết này
  4. kafe

kafe Thành viên cấp 1

LR -> PS , PS xong bấm Control + S , chờ chạy save xong , qua LR sẽ thấy em nó .
    God.Cyber thích bài viết này
  5. God.Cyber

God.Cyber Thành viên cấp 2

Tks các bác nhiều lắm ạ :3

Ủng hộ diễn đàn