Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi ngu] Làm cho nhà trường thì có nên định giá thiết kế không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Enihs Chan, 15/3/15.

Lượt xem: 4,037

1. Enihs Chan Mới đăng kí

Chuyện là em cũng biết chút ít về Illustrator. Em học trong trường cũng năng nổ và hay ngồi vẽ vời thiết kế banner các kiểu cho nhà trường. Chuyện không có gì cho đến khi em làm cái video và vé ca nhạc cho nhà trường thì bị gạt phăng đi và chọn 1 cái xấu đau điếng :|. Trong khi học sinh trong trường ai cũng chọn cái của em. Em thấy khá là bất công khi người ta copy ảnh nhét vào còn em ngồi thiết kế thì lại bị loại. Chả hiểu
    Và bây giờ nhà trường lại kêu làm 1 cái logo + thẻ ra vào cho trường trong hội cắm trại lần này. Em đã thiết kế xong, mà không biết mình có nên định giá logo vs thẻ này không vì nếu không định giá thì sản phẩm của mình không được công nhận, bị coi là đồ thừa và trẻ con. Còn nếu định giá thì cũng hơi kỳ. Các anh chị em cho em ý kiến với. Em cảm ơn​

Logo cho hội trại
    Lấy ý tưởng từ tuổi trẻ. Tuổi trẻ nhiệt huyết, sẵn sàng bùng nổ là Ngọn núi lửa. Còn Máy bay giấy là Hy vọng, ước mơ của tuổi trẻ. Ước mơ bay vượt qua những khó khăn để trở thành hiện thực. Các bác cho em nhận xét về bố cục cũng như ý tưởng với ạ
    Thẻ ra vào hội trại
    Em học theo 1 thiết kế khác ở trên mạng và thiết kế này là card visit. Láy cái nền màu trắng có sẵn trên mạng.
    Áo của BTC
    Hình cái áo em lấy trên mạng về nhét vào thôi ợ :)) không phải vẽ đâu. Các bác xem giùm em cái chữ đằng sau đã đủ ý chưa có cần thêm thắt gì không với ạ

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn đi học có đóng học phí hay tiền phí các kiểu ko?
  3. Enihs Chan

Enihs Chan Mới đăng kí

Đi học trường công :)) Lớp 12 mà đại ca
  4. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi tí: Bạn có trong BCH Đoàn trường không? :> Mình cũng là từng là ủy viên trong BCH tại trường. Nhận nhiệm vụ thiết kế thì làm. Không làm được thì báo là không làm được, để mọi người biết còn phân công người khác làm. Mình nằm trong BCH nên thiết kế này nọ thì không được trả tiền gì cả. (Lúc đi in ấn thì được tí chút tiền "xăng xe" :">)
    Còn nếu là bạn vì có quen biết với giáo viên/với bạn bè làm ủy viên BCH/với ai đó mà người đó nhờ bạn làm giùm: Bạn có thể đưa ra ý kiến luôn (với giáo viên) nếu như bạn thân :)), còn bạn bè mà lấy tiền thì (mình thì chắc là không dám)... 1 là vòi nó bao nước, bao ăn trưa này nọ; 2 là từ chối.

...
  5. Enihs Chan

Enihs Chan Mới đăng kí

Mình không ở trong BCH. Nhưng cô làm bên đoàn trực tiếp xuống kêu mình làm giùm :v mà đợt này thi mình bận mà ngày nào cô cũng hối. Quan trọng là hồi trước mình cũng giúp đỡ bên đoàn nhiều : chỉnh âm thanh, kéo dây điện, nối loa, chuẩn bị sân khấu là mình làm hết. Xong cuối cùng bên trường phủi như phủi bụi ấy các bác à :)) Mình còn bị nói là không ai bảo cũng làm. tự làm chứ có ai bắt làm đâu trong khi lúc có dịp gì là thầy cô lại rối lên nhờ :)) Mình bực là từ đó
  6. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

theo mình nghĩ là cứ kệ nó cho nó ra sao thì ra 1 phen các thầy cô mới nóng mặt được ;))
  7. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Trao đổi với cô cho em 10 phẩy tất cả các môn thì em không lấy tiền mà cày ngày cày đêm cho cô =))))
  8. Enihs Chan

Enihs Chan Mới đăng kí

Good Neighbour : Ý bác là em kêu em k làm nữa ấy à :)))
    iViperious : Trường em nó vờ lờ lắm bác :))) Chuyên mà ăn rồi suốt ngày học sử vs địa vs công dân :)))
  9. qwertrin

qwertrin Thành viên cấp 1

Bác đi trại nhà trường có thu tiền của bác không??? Cứ thế mà quất, khỏi nghĩ ngợi lăn tăn :-?:-?
  10. KunDun

KunDun Mới đăng kí

Hình như thớt vẫn chưa hiểu ra vấn đề hay gì đồ :)))
  11. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Thôi free đi, vì mấy mẫu tk của bạn còn lỗi nhiều.
    Làm cho trường được mối quan hệ, nó giá trị hơn tiền.
    Còn k thích làm nữa thì thôi đừng làm.
    ducdatduc.psd thích bài viết này
  12. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Mấy ông thầy bà cô là vậy đó thớt.
    Theo em thấy thì thớt cứ làm free nhưng khi đưa tk cho trường thì thớt đá đưa vài câu nói thôi.
    Đại loại như: "Sao thầy cô không nhờ thằng làm cái video jj đó ấy"
  13. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Bạn up ảnh đc chọn đi để mọi người cùng so sánh, mình thấy cái của bạn cũng được đó mà.
  14. kghuy123456

kghuy123456 Thành viên cấp 1

Nếu vậy bạn nên từ chối khéo đi, bạn cũng bận ôn thi mà lại là năm cuối cấp nữa, với cả đọc thấy mấy thầy cô này là kiểu khi nào cần thì mới nhớ đến, còn không thì chẳng cần, mấy người kiểu này mình gặp nhiều rồi giờ chỉ chánh đi thôi. (:|(:|(:|
  15. longpnn3046

longpnn3046 Thành viên cấp 1

trường thu học phí thì mình thu tiền thiết kế thôi. nếu là mình thì mình làm free :)))

Ủng hộ diễn đàn