Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi ngu phát

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi dangerous90, 19/1/16.

Lượt xem: 3,010

1. dangerous90 Thành viên cấp 1

tự hỏi sao Bác Dư ko mua tên miền vietdesigner.vn nhỉ

...
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Trả lời ngu phát: .net viết tắt của network, network là cái quái gì thì các thánh biết rồi đó và đây là diễn đàn là một mạng lưới của 1 xã hội của 1 hội nào đó, của 1 tụ tập nào đó, của 1 nhóm nào đó, của 1 tập đoàn nào đó của 1 nào đó, bla bla... còn .vn là nó liên quan đến quốc gia rồi nên thôi... bla bla....
    Vại thôi, hết rồi.
    Linh Means thích bài viết này
  3. Linh Means

Linh Means Thành viên cấp 2

4. dangerous90

dangerous90 Thành viên cấp 1

thật ra thì .vn cũng là 1 domain khá đẹp. CŨng nên mua thêm 1 cái nữa tránh bị thằng nào mua mất làm xấu thương hiệu chứ nhỉ.
  5. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mình ngu quá, nên không có câu trả lời nào ngu hơn để giải thích cả :(
  6. Nguyễn Kiều Vương

Nguyễn Kiều Vương Thành viên cấp 1

.vn là tên miền quốc gia,vs giá ban đầu so với .net lúc đầu cũng cao hơn ít nhất 20%,thật ra chỉ cần 1 tên miền,còn .vn .com .com.vn chỉ phải mua khi sợ có người phá thui
    dangerous90 thích bài viết này
  7. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

ducuong233 Bác định "Chơi ngu lấy tiếng à ! "=))z =))z
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

BíĐỏ #ngu giờ là một từ khóa hot mà bác :">
  9. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Dự là có bác nào canh me mua cái domain này cho mà xem.
  10. dangerous90

dangerous90 Thành viên cấp 1

:D à tại hôm nay tự nhiên éo nhớ forum mềnh "Chấm" gì.. tự nhiên .VN vào thì ko vào được nên mới đột ngột tự hỏi câu đó .
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình nhớ ko nhầm thì hồi lâu rồi thấy lão bảo tên miền vậy đọc nó kêu hơn. Như cái ĐỒ HỌA VI EN CHẤM NÉT ĐÓ. Khi đọc lên nghe rất hay.
    Hà Bơ thích bài viết này
  12. nobetnua

nobetnua Mới đăng kí

Tên nào chẳng được, quan trọng chất lượng bên trong mà
  13. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Khởi điểm của Việt Designer tất cả đều là "vô tình" và ko hề có tính toán gì cả, từ tên miền, giao diện cho đến logo. Mình cảm thấy hài lòng và ko quan trọng hóa lắm việc có nên mua thêm tên miền làm gì. Cộng đồng của mình là 1 cộng đồng phí lợi nhuận, ko động chạm tới ai nên chuyện phá domain mình cũng ko care lắm, mà có phá cũng chả làm được gì :D
    K.Trang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn