Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi ngu] Vấn đề về ảnh PNG

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi manhtrung12, 9/11/14.

Lượt xem: 2,400

1. manhtrung12 Thành viên cấp 1

Em mới tập tành photoshop thôi, bí quá mới hỏi anh/chị ở đây.
    Cho em hỏi làm sao chuyển màu trắng thành trong suốt 100%, những chỗ màu vừa trắng vừa vàng thì độ trong suốt vừa phải

Anh/chị giúp em em cám ơn

...
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Background của ảnh nếu là Transparent thì khi lưu ở định dạng PNG nó ắt sẽ trong suốt thôi.. còn nếu Backgound mà để là trắng mà muốn file out ra trong suốt thì..... Bác nào biết chỉ hộ em cái...
  3. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Bạn dùng PS thì xoá nền trắng sau đó lưu dưới dạng Save in web (24PNG) bạn nhé
  4. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Chắc vấn đề thớt muốn hỏi ko phải là save mà là tách nền rồi, với hình này bạn tìm hiểu cách tách nền với color range hoặc layer mask nhé, sau khi tách rồi bạn lưu file PNG với dạng nền trong suốt (ko để BG) là được
  5. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

mở Blending Option lên. chú ý cái thanh Blend If ở dưới kia kìa
    ở thanh This Layer nó sẽ có 2 cái (tạm gọi là khoá đi :))) 1 đen 1 trắng ở 2 đầu
    đè phím Alt rồi kéo cái khoá trắng sang trái, nó sẽ tự tách ra 1 nửa. kéo nhè nhẹ thôi là nền trắng nó sẽ biến mất dần dần

manhtrung12nhocjava thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn