Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi ngu về cách sử dụng và tùy chỉnh brush

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quynh531, 18/8/14.

Lượt xem: 2,049

1. quynh531 Mới đăng kí

Em mới tập sd PTS ạ, các bác cho em hỏi là em có một brush (ví dụ như brush lửa ở đây: qbrushes.net/photoshop-fire-brushes/)
    giờ em làm sao để vẽ ra đc ngọn lửa cho giống ạ, về màu sắc, chế độ hòa trộn với chỉnh trong tongle ra sao ạ, nhìn cái demo của ng ta làm rất đẹp, mà sao em ko làm đc như thế. cảm ơn ạ

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chọn màu + chọn brush chấm lên sẽ rõ.
    Hà Bơquynh531 thích bài viết này.
  3. quynh531

quynh531 Mới đăng kí

cụ thể thêm giúp em đc ko bác Dù Kun VietDesigner . em thấy cái demo rất nhiều màu(trên 1 nét thôi ạ)
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Tùy theo trình độ của bạn, mà vẽ Brush theo căn bản, hay theo nâng cao, bạn có thể làm theo Dù Kun VietDesigner
    hoặc theo cách mình nói, dưới này đây:
    1. Bạn hok cần biết sẽ vẽ màu gì, cứ nhắm mắt mà chọn Brush Màu Trắng hoài, 1 thứ màu trắng thoai, mà vẽ Brush, chọt chọt cây Brush, cho nhìn thấy nét sáng trắng, sáng nhất, và nét tối lợt dần dần, sau đó, đổi màu, bằng Hue Sat, có nhấn nút Colorize, vì đang là Trắng, nên đây mục Lightness hàng dưới, xuống ít, tăng Sat hàng giữa lên cao cao, gần 100, xào qua xào lại, sao cho vừa ăn, đó là cách vẽ nâng cao, nhưng mà, bạn phải hiểu biết về đổi màu, và Gradient... sẽ đẹp hơn là bạn chọn màu trong Swatch, roài vẽ vào, lại hok vừa ý, lại phải chọn màu lại nữa, rất tốn thời gian, vẽ tới sáng, cũng chưa ra dc ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/8/14
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. quynh531

quynh531 Mới đăng kí

vâng, cảm ơn bác tranvan.muon ạ, hi vọng lúc nào bác rảnh có thể làm 1 cái tut hướng dẫn brush toàn tập :like:
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình có làm cho 1 khách, có dùng Brush lửa, tùm lum, ban đầu là hình Đột Kích, làm cho trang web game thành Huyền Thoại, có dùng Brush lửa, và nhiều thứ Styles, Gradient.... tùm lum, chủ yếu, cũng là lên Màu Trắng trước, sau đó đổi màu, Gradient, Styles... làm ra ! :))

Cho bạn xem chơi:

Hình gốc Đột Kích:

Hình làm cho web kinh doanh game:

Hồng Sơn thích bài viết này
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

tranvan.muon a fake mà đẹp voãi =)) Dự là ông này cũng chơi CF :3 :3
    Hà Bơtranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn