Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi Ngu] về vấn đề blend ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Desth, 16/8/13.

Lượt xem: 1,939

1. Desth Thành viên cấp 1

các anh chị cho em hỏi là blend ảnh có dựa trên quy tắc hay chuẩn mực nào không?. Chứ e toàn kéo thả thấy hợp hợp lại thôi, nhiều khi blend ảnh mà kết hợp có 1 layer :(( giúp e với e thấy cái vấn đề này khó hiểu quá :|

...
  2. thoanh123

thoanh123 Thành viên cấp 2

K có chuẩn mực nào cả bạn à, m blend sao thấy đẹp và hợp lý thì thôi :D
    Desthlee_suki thích bài viết này.
  3. lee_suki

lee_suki Thành viên cấp 2

theo mình thì không có chuẩn mực nào đâu :D làm sao cho thuận tiện nhất cho mình là được- mấy layer tùy bạn. thấy đẹp là okie thôi :)
    Desth thích bài viết này
  4. Desth

Desth Thành viên cấp 1

buồn nhỉ :| có lẽ nên tập tành nhiều rồi rút ra kinh nghiệm bản thân :|
    lee_suki thích bài viết này
  5. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

:)) có một quy tắc là nhìn ng khác làm rồi làm theo cách của mình.:v
  6. —Giàng—A—Þáo—

—Giàng—A—Þáo— Thành viên cấp 2

Tớ Blend mầu chẳng theo 1 quy tắc nào cả.... nhiều khi ảnh gốc đẹp thì chỉ cần chỉnh xíu là nó đẹp lên rồi.... nếu cứ chỉnh nhiều quá có khi lại xấu hơn ảnh gốc.... Quan trọng là mình cảm nhận được mầu tới đâu và mình định blend theo thể loại nào thôi bạn à ! :">
  7. spi.desgner

spi.desgner Thành viên cấp 1

cảm tính là chính , và tất nhiên là phải thành thạo công cụ trước đã :)
  8. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Quy tắc cửa t là :
    Mình còn kém phần blend thì cứ lên mạng vọc TUT rồi sau thuần thục thì ta sáng tạo blend theo ý thích của mình !
  9. Nguyễn Tài

Nguyễn Tài Thành viên cấp 2

Mình cũng có vấn đề về blend màu này. Mình định xin đi học 1 khóa blend màu mà thấy ko biết có cần thiết lắm ko. mình đã biết sử dụng photoshop, và khá là thành tạo các công cụ. mong các bạn cho mình ý kiến. xin chân thành cảm ơn.
  10. Rollingdesign

Rollingdesign Thành viên cấp 2

Bạn chỉ cần có 1 chút hiểu biết về màu sắc. nên đọc qua một vài ebook nhé. như thế việc blend sẽ khá dễ dàng. và tùy từng bức sẽ có cách blend riêng và không tuân theo qui tắc nào cả :))
  11. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Minh lam nguoi khac nhin vao thay dep la dc:)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn