Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi nhờ cách làm một số việc trên Corel Draw

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Chitto, 21/6/13.

Lượt xem: 10,391

1. Chitto Mới đăng kí

Tôi là người rất không biết gì, vì có việc phải sử dụng Corel Draw, và hiện tại chỉ có bản 12.0 có lẽ là rất cổ.

Tự mày mò tôi cũng vẽ được những cái cần thiết để minh họa cho một cuốn sách Toán. Tuy nhiên đến lúc này có một thao tác đơn giản mà tôi không biết tìm ở đâu.

Đó là có một hình trong khung chữ nhật là hình phẳng rồi, tôi muốn co hai góc ở cùng một phía lại để tạo cảm giác như hình 3D, nhìn hút từ xa lại (mặt phẳng nghiêng đi chứ không nhìn trực diện nữa), nhưng không biết làm thế nào.

Rất mong nhận được sự trợ giúp của các bạn, nếu trong Corel 12.0 có tính năng đó thì giúp tôi với.

Xin chân thành cảm ơn trước.

...
  2. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Vào Bitmaps > 3D effects > 3D Rotale (hoặc Perspective) đều được cả.
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Bác sờ cờ rin shot lên đây cho mọi người dễ hình dung.:v. Mô tả luôn thì càng tốt. :3
  4. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Thế này ko biết đúng ý ko?! [​IMG]
    Ảnh đây [​IMG]
    nhamoon thích bài viết này
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

CorelDraw 12 là cách đây 8-9 năm...
  6. Chitto

Chitto Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn, hình như bạn traigia làm là đúng như tôi mong muốn rồi.

Có điều tôi dùng hình vectơ vẽ bởi Corel, khi chọn toàn bộ rồi Bitmap rồi 3D Effect thì các chức năng đều bị mờ đi (không cho phép dùng).

Không biết phải làm thế nào ?
  7. Chitto

Chitto Mới đăng kí

Vâng, đúng là Corel 12 thì cổ lắm rồi, nhưng là vì tôi chỉ vẽ những hình toán học, cần một số đường thẳng, cong mặt cong đơn giản, chỉ cần đổ bóng đổ màu ít ỏi thôi.

Một số hình cần xoay thành 3D để đối chứng dễ nhìn, vẽ lại cũng có thể được nhưng thật là quá mất công !!!
  8. Già bản

Già bản Banned

Máy tui còn có cả corel 9:)).
    Bác trai già dùng corel X5 rùi. Mà họ hỏi hình như là hình chữ nhật vector. Thế thì chỉ cần vào Effects, Add prospective thôi, hình bitmap mới phải làm như thế kia, đây, sờ cờ rin cho rõ:[​IMG]
  9. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Ờ thì vector [​IMG]
    Corel 9 là hàng đỉnh đấy =)), tớ dùng X6 thôi :P
  10. Chitto

Chitto Mới đăng kí

OK, tôi đã làm được rồi, cảm ơn bạn Già bản.

Nếu có gì cần làm mà chưa được, lại làm phiền các bạn chút :D.
  11. Chitto

Chitto Mới đăng kí

Với chức năng này muốn méo cả chữ thì phải convert chữ sang vectơ phải không bạn?

Ủng hộ diễn đàn