Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Nhờ tư vấn mua máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Thịnh mít, 12/4/15.

Lượt xem: 2,105

1. Thịnh mít Thành viên cấp 1

Hiên tại em đang là sinh viên năm 2 , nhưng do thành tích học không tốt cho lắm với lại nếu học tiếp sau ra trường cũng khó xin việc(ĐHCNTT&TT Thái Nguyên), em tính học nốt kì rồi xem kết quả học tập ra sao. Nếu vẫn vậy thì em định nghỉ học với lại em cũng thích chụp choẹt linh tinh nên em định chuyển hướng qua nhiếp ảnh(đại khái là vậy).
    1. Em nhờ các bác, anh, chị... tư vấn mua 1 bộ máy ảnh bao gồm 1 body + vài lens (chắc là hàng 2nd) chủ yếu chụp chân dung, phong cảnh, cưới hỏi.. tầm khoảng 25=>30triệu:). Tham khảo qua giá vào thì em thiên về Canon 70D(hoặc 60D) + 85 1.8 (hoặc 50f1.8)+ tamron 17 50... Vì gia đình không có điều kiện cho lắm.
    2. Em muốn học qua photoshop + lightroom anh, chị tư vấn cho em nên học ở đâu ạ.
    3. Em có nên theo 1 studio nào đó 1 thời gian không ạ. ( Nếu có thì bác nào nhận cho em theo không ạ :D )
    4.. Tạm thời hỏi vậy thôi ạ .... :):):):). Cảm ơn mọi người đã ghé qua topic của em..

...
  2. Thang Nguyen Toan

Thang Nguyen Toan Thành viên cấp 1

Chắc là đam mê không,sợ theo rồi lại bỏ thôi =))

Bộ gear thế kia thì ok rồi.

PTS lightroom ngoài HN cũng nhiều khóa lắm,nhưng họ dạy cơ bản thôi,vẫn phải tự học thẩm mĩ và nâng cao

Theo 1 studio cũng khá ok,mà có ai cho bạn theo không thì lại là chuyện khác .
    Thịnh mít thích bài viết này
  3. Thịnh mít

Thịnh mít Thành viên cấp 1

Nếu là cơ bản chắc thôi vậy tự học vậy :(.
    Dù sao cũng cảm ơn a :P

Ủng hộ diễn đàn