Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi phần mềm 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Tim Nguyễn, 25/7/16.

Lượt xem: 2,032

1. Tim Nguyễn Mới đăng kí

Lần đầu viêt bài có gì sai sót mong mod bỏ qua cho em nhé

Em có 1 ảnh 3d về thanh kim loại nhưng thắc mắc là không biết nó được vẽ ra từ phần mềm nào vì nhìn nó đẹp và giống thật quá.Từ file vẽ đó có thể xuất ra vector hay png chất lượng cao được không?

Em đang tính học về 3d phục vụ cho thiết kế mà hoang mang không biết nên học chương trình nào,mong anh chị đi trước chỉ giáo

...
  2. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

bạn thử tìm hiểu 3ds max xem sao.
  3. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Làm 3D thì có nhiều software như: Maya (chuyên game, phim,..), Zbrush (chuyên tạo hình nhân vật), 3DMax, Cinema 4D, Sketchup, Autocad,......
    Từ file có thể render ra ảnh jpeg hoặc png và các đuôi ảnh khác, ảnh hi-res tùy thuộc vào soft render nữa. Soft render như: keyshot (đồ vật, tĩnh vật), renderman (phim), Vray, mentalray,...
    :)
  4. Tim Nguyễn

Tim Nguyễn Mới đăng kí

Cảm ơn 2 anh,nhìn hình lúc đầu em phân vân không biết nên học về inventor hay 3dmax.Nhưng có lẽ giờ học 3dmax luôn cho nó máu,hy vọng là chọn đúng hướng đi.Ở HCM có trung tâm hoặc giảng viên nào dạy 3dmax uy tín chất lượng chỉ giúp em với ạ.

Trung tâm Polygon dạy 3dmax có ok không? tính vào đó học mà tại ngán thi tuyển chọn đầu vào này nọ lắm ạ :-ss

Ủng hộ diễn đàn