Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Phím tắt trong Camera Raw

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi KressFrizion, 23/1/13.

Lượt xem: 11,450

1. KressFrizion Thành viên cấp 1

Dạ chủ đề có vẻ rất ư là nhỏ nhặt nhưng em hỏi bác gồ cũng thấy nên hết cách rồi ạ :"(

Các tiền bối cho em hỏi phím undo trong Camera Raw là gì ạ, với lại CR có mục history k ạ em mò mà k thấy :"(

...
  2. Tí heo

Tí heo Thành viên cấp 1

Mún quay lại 1 bước ,bác bấm Ctrl + Z . Còn quay lại nhìu bước bác thử Ctrl + Z nhìu lần xem , mình chưa Back nhìu buoc lần nào nên cũng gà lun ^^
    KressFrizion thích bài viết này
  3. Mr. Kent

Mr. Kent Thành viên cấp 1

Mình chỉ biết mỗi ctrl+Z là quay về 1 action trước. còn history trong cr hình như không có. mình cũng mò mà không thấy mục ấy.
  4. Mr. Kent

Mr. Kent Thành viên cấp 1

chỉ về dc 1 bước thôi bác àh
  5. KressFrizion

KressFrizion Thành viên cấp 1

Vâng em dùng PTS thì bik Ctrl+Z là undo nhưng chỉ 1 bước :"(
    Nhìu lúc làm sai nhìu quá là bỏ hình lun nên ngại dùng CR :"(
  6. Tí heo

Tí heo Thành viên cấp 1

Về 1 bước thì là Ctrl + Z .
    Về lại từ đầu lun thì mình dùng chức năng Camera Defaut , về lại nguyên vẹn lúc chụp lun .
    Còn về 2 ,3 bước thì sao nhỉ ?
  7. KressFrizion

KressFrizion Thành viên cấp 1

Chà vấn đề nan giải nhỉ :"(

Hóng cao nhân :"(
  8. KellBin

KellBin Thành viên cấp 2

Đã thế mỗi lần mở ảnh lên nó điều hạ size. Rồi vào thẳng luôn CR :( mới chán chứ
  9. yamaham

yamaham Mới đăng kí

ctrl + alt + z
  10. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

ctr + Z = quay lại bước vừa thực hiện
    ctr + alt + Z = quay lại nhiều bước ( giới hạn 20 bước )

* Bạn bấm ctrl + alt + Z mà không quay lại nhiều bước thì mình bạn thao tác ctrl + W rồi bấm yes dùm mình :-"
  11. kizuno

kizuno Thành viên cấp 1

O -> bật báo dư sáng
    U -> báo tối
    K -> kéo sáng vùng trọn (còn nhiều công dụng # nữa)
    L -> Xoay ảnh
    F -> toàn màn hình
    ank_ck thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn