Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

<Hỏi quay bằng DSLR> Canon 7D không quay được quá 15s

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi oblivion.sofar, 23/11/14.

Lượt xem: 2,721

1. oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Chào các bạn,
    Mình mới làm video bằng DSLR Canon 7D, tuy nhiên mình quay thì được khoảng dưới 15s (có lúc chỉ được 7s) thì phía phải góc màn hình hiện lên cái thanh giống cái volume ý, và ngắt.

Mình đã từng quay trước đây được dài hơn thế, nhưng ko hiểu bây giờ tại sao,

Bạn nào làm ơn giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều

...
  2. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

có bạn nào giúp mình ko nhỉ? cám ơn nhiều
  3. longtranhero

longtranhero Thành viên cấp 1

Mình bị qua dạng này rồi...nếu bác còn bảo hành thì bác vác em ấy lên LBM...còn ko thì qua Xuân sơn...nó bị hư con mắt đọc đó....
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Bạn xem thẻ nhớ của bạn là class 4 hay class 10, nếu class 4 thì thử đổi sang class 10 xem sao :)
  5. oblivion.sofar

mình dùng thẻ CF bạn à Trung Kiên , hỏi trên face thấy nhiều ng bảo do thẻ chậm. chắc thế
  6. oblivion.sofar

longtranhero con mắt đọc là cái gì vậy bạn? bạn nói rõ giúp mình đc ko?
  7. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

CF thì thử thẻ CF tốc độ cao hơn xem sao, lỗi này thường do thẻ tốc độ chậm :)
  8. longtranhero

Lúc bị mình có hỏi máy anh trên dien đàn vnphoto...cũng bảo là Thẻ bị vấn đề gì đó đổi thẻ khác đi...nhưng tình trạng cũng vay ko thay đổi...mình dem len hãng thì hỏ bảo là con mắt đọc trong máy nó bị vậy kêu phải thay...
  9. longtranhero

ko bạn dem lên LBM cho ngưoi ta kiem tra thử xem sau...
  10. oblivion.sofar

thank mọi người đã tư vấn nhé
  11. banhxe1990

banhxe1990 Mới đăng kí

Bạn kiểm tra setting video trong menu xem có tự đặt giới hạn không!
  12. vuhoan42

vuhoan42 Thành viên cấp 1

Hiện cái thanh như cái volum đó chính là cái nhiệt kế.. nó báo máy nóng nên phải ngắt,,ok

Ủng hộ diễn đàn