Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Tại sao khi mình chạy video trong AE lại rất chậm ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Đặng Xuân Dương, 5/8/14.

Lượt xem: 11,530

1. Đặng Xuân Dương Thành viên cấp 1

Như title khi mình tải video bài tập về thực hành thì tốc độ chạy rất chậm như là đang quay chậm vậy, có ai biết tại sao lại có hiện tượng như trên không và hướng dẫn mình cách khắc phục. Xin cảm ơn

...
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

Như vậy bạn đang view trong chế độ FULL , nên khi bạn view nó sẽ render view cho bạn trong quá trình làm ( cái cây màu xanh lá chạy chạy tren timeline ) nếu máy bạn có card thì quá trình này diễn ra nhanh hơn , nó render view xong rồi bạn sẽ xem dc như đã xuất ra video rồi , nếu bạn có chỉnh sửa nhỏ nào trong project thì quá trình này bắt đầu lại . Còn muốn nhnh thì bạn giảm xuống Half , Third
  3. Đặng Xuân Dương

Đặng Xuân Dương Thành viên cấp 1

mình dùng GT 430 bạn ơi mình để quarter rùi mà
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

Tùy project có sử dụng plugin hay hiệu ứng gì nhiều thì quá trình render view nó càng chậm
  5. Đặng Xuân Dương

Cái đó chỉ là bị chậm khi mình làm việc thôi còn lúc mình render ra file thì vẫn ok phải không? nhưng mà trong quá trình làm việc ko preview được như bình thường thì làm sao biết đc kết quả khi xuất file bây giờ, có ai biết k @@~
  6. mono

mono Thành viên cấp 2

thì nhấp nhấp xem từng khung hình , nếu preview chuẩn thì nâng cấp máy cao cao tí
  7. Đặng Xuân Dương

:v máy mình E5700 ram 3gb card 2gb chả lẽ k đủ để chạy cái video đó sao :v
  8. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

cấu hình vậy chậm là phải rồi
  9. mono

mono Thành viên cấp 2

chắc chắn là chả đủ
  10. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Bạn muốn nó chạy mượt thì chỉ giới hạn khoảng render thôi, cho nó chạy chậm qua 1 lượt thì nó sẽ chạy lại như bt.
    Chạy AE muốn ngon thì ít nhất ram 8gb (trung bình thì phải 16gb).
  11. Thiệt Trần

Thiệt Trần Thành viên cấp 2

Bạn có chắc máy bạn đang chạy với card NVIDIA k? lúc trước m cũng nghĩ nó tự động @@ sau này mất 3 ngày tìm hiểu và thiết đặt, nhanh hơn hẳn :x
  12. Đặng Xuân Dương

ờ bày mình đi Thiệt Trần
  13. Thiệt Trần

Thiệt Trần Thành viên cấp 2

bạn update bản mới mất của CS6 or CC nhé, lên trang chủ tải hình như CS6 là 11.4 gì đó. sau đó zô thư mục cài đặt của AE: C:/program files/......./Support Files tìm đến file raytracer_supported_cards.txt mở lên và thêm 1 dòng là tên của card của bạn, Ví dụ của m là GeForce GT 740M, thì ghi zô như vậy rồi lưu lại. Rồi bạn bật AE lên vào Edit -> Preferences -> Previews -> GPU information ở Ray-tracing chọn GPU.
    Tiện thể cho hỏi máy bạn RAM mấy GB z?

Ủng hộ diễn đàn