Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Tạo hiệu ứng ảnh như poster game Battlefield 4

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lukez, 13/11/13.

Lượt xem: 3,289

1. lukez Mới đăng kí

có bác nào hướng dẫn em cách làm giônhgs như cái ảnh của game BF4 ko ạ? chỉ cần làm cái chỗ sáng sáng màu cam bên phải ông lính ấy ạ :D, em muốn ghép cái ảnh khác vào theo kiểu style này mà kô biết làm sao

...
  2. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Brush vào đó nhân lên xong đổi hòa trộn xem có giống không.
    hoặc xem qua video
    cauvongtinhyeu thích bài viết này
  3. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

#2 bạn ơi nó làm nhanh quá hoa cả mắt, không làm theo đc \:D/\:D/\:D/\:D/
  4. Dbangel1994

Dbangel1994 Thành viên cấp 1

Mấy cái hắt sáng này mình coi mấy người vẽ digital họ dùng brush tô lên rồi blur ra, hòa trộn này nọ thì phải
  5. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

#3 có thể slow video lại để xem 4-5 lần là ok
  6. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

Cũng không đc. Đã slow nhưng rất khó để nhìn :-H:-H:-H
  7. midnight0021

midnight0021 Mới đăng kí

bạn chỉ cần dùng brush mềm đánh 3 lớp 3 màu gần giống nhau theo tông cam, sau đó giảm opacity và dùng thử các chế độ hòa trộn là giống , hình như vividlight thì phải

Ủng hộ diễn đàn