Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI] Thắc mắc 1 số vấn đề trong thiết kế nhận diện thương hiệu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi cuongpham172, 29/9/12.

Lượt xem: 2,612

1. cuongpham172 Thành viên cấp 1

E xem 1 vài bộ thiết kế nhận diện thấy ngta căn chỉnh logo, font chữ rất tỉ mỉ nhưng e ko rõ nó đc gọi là gì? và nó có thực sự quan trọng hay ko?

cho e hỏi thêm trong bộ nhận diện thương hiệu cần phải có những gì (card visit, tệp tài liệu...) và chúng có kích thước tiêu chuẩn ko hay tùy thuộc vào designer?

...
    TONE.Rs thích bài viết này
  2. GDZ

GDZ Thành viên cấp 1

Theo được biết thì thể loại Typo thì phải , thể loại này hay nhưng ở Việt Nam chưa phát triển mạnh hay sao ý . Ít tutorials Việt để làm căn bản , nên mình chỉ tham khảo. Bác muốn biết thêm thì google hoặc pro của diễn đàn :D
  3. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Typography - và nó rất quan trọng trong việc thiết kế LOGO.
  4. GDZ

GDZ Thành viên cấp 1

Quan trọng nữa là dùng Ai :D
    TONE.Rs thích bài viết này
  5. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

6. cuongpham172

cuongpham172 Thành viên cấp 1

mình ko hỏi đến typo..bạn hiroki nói đúng là cái mình đang hỏi :D
    ps: còn câu cuối có ai giúp mình ko?
  7. GDZ

GDZ Thành viên cấp 1

8. GDZ

GDZ Thành viên cấp 1

Còn về phần nhận diện , chắc ý bạn nói là bản quyền , thì mình nghĩ bằng chứng nào có sức thuyết phục cao thôi :)). Mình nghĩ thế , không biết phải không :D
  9. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

bộ nhận diện thì có 1 vài thứ cơ bản như card, brochure, envelope, package, folder...
    còn tuỳ thuộc vào thương hiệu đó kinh doanh về lĩnh vực gì nữa.
    cuongpham172 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn