Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi + Thảo luận] Các bạn trong forum thường xuất file ảnh ra định dạng nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rubia, 7/9/14.

?

bạn thường xuất ảnh bitmap ra định dạng nào?

1. jpeg

0 vote(s)
    0.0%
  2. png

5 vote(s)
    100.0%
  3. gif

0 vote(s)
    0.0%
  4. tiff

0 vote(s)
    0.0%
  5. khác

0 vote(s)
    0.0%

Lượt xem: 1,892

1. rubia Thành viên cấp 3

như title, mình có thắc mắc không biết mọi người thường xuyên xuất file ảnh định dạng gì đối với ảnh bit map. Các bạn biểu quyết ở trên nhé. Mình thì thường xuất ra PNG (dung lượng nhỏ, chất lượng ổn).
    xin cảm ơn

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

tùy trường hợp chứ thím, xuất để dùng mục đích khác nhau định dạng cũng khác nhau. Thông dụng nhất thì jpeg, png rồi đến tiff
  3. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

mình như thớt - PNG, chỉ khi nào file PNG có dung lượng lớn không thể upload (vd avatar của Việt Designer giới hạn 24kb) thì mới chuyển thành jpg để giảm size. Còn về chất lượng ảnh thì Tiff >png >jpg >gif, tùy theo mục đích sử dụng nữa, để lưu trữ in ấn thì TIFF còn đăng face thì jpg cho nhanh ...
    Hồng Sơnrubia thích bài viết này.
  4. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

đăng fb mình toàn xuất jpg vì để PNG có cảm giác giảm chất lượng nhiều hơn thì phải.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Giống #3 và chỉ thích dùng định dạng .png chứ ít khi dùng .jpg. Trừ khi chỗ nào cần hình giới hạn dung lượng nên mới phải xuất đuôi .jpg thôi.
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

nếu để xem thì jpg, in thì tift
  7. Béo Tròn

Béo Tròn Mới đăng kí

mình thì thường save file dạng PNG. chắc chưa đủ post nên ko tham gia vụ bình chọn ở trên đc :D

Ủng hộ diễn đàn