Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Thêm frame vào ảnh và Cách thêm watermark vào ảnh up trực tiếp bằng lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi darklord20k, 24/1/14.

Lượt xem: 4,003

1. darklord20k Thành viên cấp 1

Trong lightroom có chức năng liên kết với một số trang web, cho phép up ảnh trực tiếp và quản lý luôn bằng lightroom (facebook, flickr...) nhưng có vấn đề là khi mình publish như vậy thì có hiệu ứng nhưng lại ko có watermark -_- không biết có cao thủ nào biết cách chèn watermark vào khi publish mà ko cần export hay chèn thủ công bằng pts không nhỉ?
    (nếu export ra mà up thủ công với thằng flickr cực mệt vì dung lượng thì lớn, mà up đc 99% mà mất điện hay có sự cố mạng là đi tong cả, những cái up rồi ko thấy đâu -_-)
    Ngoài ra các bro cho mình hỏi luôn có cách nào thêm frame vào ảnh như hình dưới không? mình toàn phải dùng pts để thêm -_-
    của quocanh.2912, trên Flickr
    Cảm ơn!

...
  2. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

Các cao thủ người ta ko làm vậy đâu bạn :)

Ủng hộ diễn đàn