Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HỎI - TƯ VẤN] Các bạn có am hiểu về máy tính chuyên ngành cho đồ họa giúp mình chọn mua máy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi oxiu, 19/5/15.

Lượt xem: 2,857

1. oxiu Thành viên cấp 1

Mình tìm có một số bài như tiêu đề của mình nhưng nó lại chưa sát lắm vì cũng là không phải máy mua cho cá nhân mình.
    Mình muốn các bạn tư vấn và tìm dùm mình luôn cho nó ổn.
    Về tài chính (vẫn biết là tiền nào của nấy nhưng càng rẻ thì càng tốt ạ) <=20tr
    Tiêu chuẩn máy:
    - Máy để bàn
    - Nói chung là chạy phà phà được các họ nhà Adobe, bao gồm mấy phần mềm dựng phim như primier.
    - Chạy các công cụ đồ họa về 3D như 3Dmax, auto cad 3D...
    - Ngoài ra chạy các công cụ dựng phim khác.

Mong mọi người tư vấn chi tiết cho em ví dụ như của hãng nào tốt chẳng hạn, còn không thì sơ sơ như dùng RAM bao nhiêu, hay cần phần cứng ra sao... như về CPU-RAM-MAIN-CARD-VGA-HDD

Mình k biết màn hình của máy có ảnh hưởng nhiều không nhưng nếu được thì chọn luôn ạ. Như màn hình khoảng bao nhiêu Inch, khổ đứng hay ngang...

Cảm ơn mọi người nhiều.

...
  2. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

Nhu cầu và tầm tiền mình đã nắm đc. Cả màn hình thì hơi đuối nhưng mình sẽ build sau bạn có đk nâng SSD nhé. như thế đáp ứng tốt nhu cầu bây giờ mà có hướng mở nâng cấp. chứ cả hdd và ssd thì cấu hình lại :(
  3. thaivinhonline

Gắng thêm chút nữa bạn nhé. còn ko mình sẽ hạ ổ cứng hoặc ram lấy xg dòng phổ thông thì giá sẽ rẻ hơn.

Main
    GIGABYTE™ GA B85M-D3H pha tản tốt, 4 kênh ram dual bios box bảo hành 36 tháng chính hãng hoặc asus B85-Pro Game bh 36 tháng chính hãng
    CPU Intel Xeon E3 1231V3 - 3.4GHz / (4/8 - CPU 4 lõi 8 luồng - bằng core i7 3.4ghz) / 8M Cache / NONE GPU / Socket 1150 box bảo hành 36 tháng chính hãng
    Ram DDR3 Corsair Vengeance Pro DDR3 (2 x 4GB) 8GB bus 1600 - CMY8GX3M2A1600C9 ram cao cấp tản nhiệt bảo hành 36 tháng chính hãng hoặc apotop 4Gb x 2 tản nhiệt nhôm (đỏ) (taiwan) Bh 36 tháng chính hãng 1 đổi 1 đổi mới.
    VGA Nvidia GTX 750TI 2GB DDR5 128bit zotac dòng T.I hiệu năng cao bền bảo hành 48 tháng chính hãng
    PSU Corsair VS450 công suất thực nguồn cao cấp BH 36 tháng
    Case
    Full ATX + sơn tính điện bảo hành 36 tháng chính hãng
    HDD WD HDD 1TB Black 3.5" SATA 3/ 64MB Cache/ 7200RPM dual 2 nhân xử lý bảo hành 60 tháng chính hãng, tốc độ cao.
    LCD Dell P2314H Full HD 23" màn hình IPS wide màu sắc trung thực, bền bỉ, góc nhìn rộng. bảo hành 36 tháng chính hãng
    Khuyến mại: Chuột phím làm phim và chơi game, độ nảy tốt, điểm di chuẩn, bảo hành 24 tháng chính hãng

Tổng : 20.800.000 (giá đã bao gồm VAT, 100% mới và chính hãng) hfỗ trợ cài đặt phần mềm

Trước mắt mình dựng cấu hình ram 8gb nhé. có đk thì bạn nâng thêm 8gb ram nữa thành 16gb ram chạy 4 kênh ram. và sau nâng thêm ssd nữa là ok. Còn nếu bạn có nhu cầu SSD thì hiện tại giá ổ cứng mình vào là dòng black cao hơn giá ổ cứng thể rắn SSD 120/128Gb chính hãng khoảng 500-600k nên chuyển sang ssd bạn có giá rẻ hơn nhưng lưu trữ lại ít hơn.

Đáp ứng tốt nhu cầu của bạn. về độ ổn định bộ này thì bạn hoàn toàn yên tâm nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/5/15
  4. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Vào đây nhìn các bác build mà thèm nhỏ dãi :x
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

Monitor: Dell UltraSharp 27 Monitor - U2713HM
    Main: Gigabyte GA-H87-D3H
    HDD vs SSD: Hdd Seagate 1T trở lên hoặc WD vs 1 Ssd 840 Evo
    Cpu: Intel® Core™ i7-4790K Processor (8M Cache, up to 4.40 GHz)
    Ram: Corsai Dominator® Platinum Series — 16GB (2 x 8GB) DDR3 DRAM 1600MHz C7 Memory Kit (CMD16GX3M2A1600C7)
    Card: Nvidia GeForce GTX 750 Ti
    HSF: Cooler master Hyper 412 PWM
    Power: Cooler master Supply Ultra Silent V Series V700
    Case: Cooler master HAF 932 Advanced
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/5/15
  6. thaivinhonline

Dominator Platinum là dòng ram cao cấp cuả corsair cả i7-4790K mà bác build với H87 thì phí tiền quá. Dòng H ko hỗ trợ ép xung nên đi với cpu K ko hợp.
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

thaivinhonline m không chơi với oc, khi bạn ép xung sẽ gây nóng máy, về lâu dài là không tốt. nếu muốn ép xung thì dùng main Z87.
  8. thaivinhonline

drax thế nên nếu lấy H87 như bạn thì ko nên build cùng CPU dòng K mà lấy dòng thường thôi cho tiết kiệm. Vì main cũng ko hỗ trợ ép xung mà. Z đi với K như bạn nói mới là chuẩn :)
    drax thích bài viết này
  9. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Sao mí bạn ko giảm Ram xuống mấy con như Apotop cho rẻ, mà cũng có tệ đâu. Đụng vào toàn hiệu khủng, được cái tốn tiền. Trong khi hè nóng như quỉ, ko thêm con tản nhiệt cùi cùi, để máy lúc nào cũng 60 độ...thấy ko happy :(

Ram Apotop là hiệu mới nên chưa có giả. Nếu ko có nhu cầu ép xung, mình nghĩ nó cũng khá ổn.
  10. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Chả hiểu các bác tư vấn máy dùng đồ họa mà đi bảo người ta mua VGA để chơi game
    Nếu thớt có ý làm đồ họa cả 2d và 3d thì mua VGA quadro nhé, hơi đắt tí nhưng ngon
  11. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Mấy con GTX được cái nó đẹp. Chơi thùng máy có nắp hông trong suốt, nhìn đã. Như con GTX 750 ti lòi cả ống tản nhiệt lên, nhìn cool vãi =))
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

bui manh thang nvidia hỗ trợ cực tốt cho đồ họa, dùng amd là bị lệch ít nhất 10 ~ 20% về màu sắc, nhìn cực kì tức mắt, còn dòng quadro thì tốt r nhưng đắt.
  13. thaivinhonline

VGA quadro cho bộ máy tính 20tr? bạn định lắp card nào và build như thế nào? có đk thì chơi quadro K2200 trở lên chứ đóng mấy em chuyên dụng nửa mùa chỉ tổn phí tiền.

Còn Nvidia nó hỗ trợ cuda so với amd nên hiệu ứng mượt hơn, cũng hỗ trợ tốt hơn khi render.
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

Máy bình thường thì dùng gtx là ổn r. VGA quadro dòng cao cấp có con hơn 1 trăm củ chuyên dùng để render. Nói chung là dòng quadro giá rất chát.
  15. oxiu

oxiu Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn, để dành thêm chút xíu quất con xài cho già người.

Ủng hộ diễn đàn