Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về Adobe After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi 2ndFACE, 5/6/14.

Lượt xem: 2,745

1. 2ndFACE Thành viên cấp 1

Kính chào các bạn!
    Mình mới tập tọe đọc tài liệu và cài đặt AE.
    Máy mình cấu hình như sau
    MSI AMD Radeon HD 7770 1GB GD

Mình download TUTS bên http://www.freeaetemplates.com/ về mở ra bấm preview nó chỉ chạy tầm 2-3 /29.97 khung hình
    Ôi sao mà chậm vãi.
    Thôi thì đến lúc add Render Queue ôi trời. 1 file 30s mà nó chạy phát cứng máy luôn
    LÀM THẾ NÀO BÂY GIỜ HẢ CÁC BẠN! Không thao tác được gì luôn.

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

cấu hình quá á á bt thôi bạn ơi đòi nhanh sao chạy nỗi đến cả cái imac 27 đời mid 2013 i5 ram 8GB card GF 7 serial chạy ae làm video nó còn cà lên chớn xuống
    2ndFACE thích bài viết này
  3. 2ndFACE

2ndFACE Thành viên cấp 1

HSP
    Nhưng k đến nỗi chậm như vậy chứ bạn.hicc
    Cho mình hỏi làm sao biết AE nhận render hay Preview qua GPU vậy, mình vào
    Preferencens - Preview..-Ray tracking không nhận GPU
  4. dqbach

dqbach Mới đăng kí

muốn nhận GPU thì phải dùng mấy cái card có hỗ trợ nhé : adobe.com/products/aftereffects/tech-specs.html
  5. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

Về CS4 đi bạn, CS6 "chơi" ko nổi đâu.
  6. mono

mono Thành viên cấp 2

preview muốn nhanh thì bấm số 0 đợi nó có viền màu xanh đầy cây đó thì preview bt
    còn cấu hình bạn chỉ là tầm trung thôi . tùy vào hiệu ứng plugin sử dụng nhiều hay ít thì preview và render nhanh hay chậm đối với máy.

Ủng hộ diễn đàn