Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi về cách cắt ảnh 1 đối tượng? ]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi koolboy9x, 24/8/13.

Lượt xem: 2,438

1. koolboy9x Thành viên cấp 1

Như tiêu đề các bạn có thể chỉ cách cắt ảnh và ghép ảnh được không? Mình cũng thử cắt nhiều cách khác nhau nhưng nó hay bị nhòe và mờ chứ không được rõ nét như thế này? Mong các bạn chỉ giúp mình với? Cảm ơn các bạn rất nhiều.

...
  2. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

mờ hay nét phải là do chất lượng ảnh gốc bạn ạ. nếu bạn cắt hình từ 1 cái ảnh chụp bằng điện thoại (cùi) để ghép vào 1 cái ảnh chất lượng cao thì rõ ràng là nhìn không ra gì rồi ^^
    koolboy9x thích bài viết này
  3. koolboy9x

koolboy9x Thành viên cấp 1

Vậy cậu có thể chỉ mình cách cắt ảnh bằng công cụ nào là tốt nhất không? cảm ơn bạn nhiều
  4. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

trước giờ nếu có cắt ảnh thì mình dùng quick selection tool (W) là chủ yếu. quan trọng là độ khéo léo và tỉ mỉ của bạn thôi :)

Ủng hộ diễn đàn