Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách chỉnh ảnh thành nền trắng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyenmaihong88, 4/8/14.

Lượt xem: 19,790

1. nguyenmaihong88 Mới đăng kí

Chào các bạn! Mình có nhu cầu làm ít ảnh học cho con (ví dụ ảnh về động vật, hoa...) nhưng mình tìm ảnh trên google thì ảnh đều có nền (dễ gây nhầm lẫn, làm con không tập trung), hay ảnh đẹp mình muốn cắt lấy hình đó và muốn để nó trên nền trắng. Mình không có nhu cầu học photoshop 1 cách bài bản hay cao siêu gì, mình chỉ muốn làm như vậy thôi, nên mình đăng kí thành viên mình xin được sự chỉ giáo của mọi người. Chân thành cám ơn!

...
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Chào chị, vì chị chưa biết cák tìm hình trên google đó thôi. Mẹo của em là chị search google tìm kiếm bằng hình ảnh, gõ tên con vật chị mún tìm (khuyến khích tra bằng tiếng Anh sẽ cho ra mẫu đẹp hơn). Để có những hình như chị nói đa số là hình có .png , vì file .png đa số là file đã ták nền để tụi design tụi xem xài :D. Như vậy chị gõ thêm .png vào sau tên con vật đó vd: rabbit.png , fish.png...
    Em demo cho chị 1 link em search với từ khóa animal.png chị xem ok kg nhé :D
    https://www.google.com.vn/search?q=...aOcrl8AWaloH4Cg&ved=0CBsQsAQ&biw=1366&bih=662

Chúc con chị học tốt :D
    nguyenmaihong88vanthao171088 thích bài viết này.
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Để tách 1 ảnh ko quá phức tạp anh có thể dùng wand tool, laso tool, nâng cao hơn để đường cắt được đẹp sử dụng Pen Tool, nếu ảnh quá phức tạp ta sẽ phải áp dụng rất nhiều cách để tách, hoặc muốn đơn giản hơn thì anh có thể dùng plugin, tùy trường hợp mà nó có hiệu quả rõ hệt. Cuối cùng đơn giản nhất là như trên;;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/8/14
    nguyenmaihong88NguyenHuuHuy13 thích bài viết này.
  4. nguyenmaihong88

nguyenmaihong88 Mới đăng kí

cám ơn hai bạn nhìu, đặc biệt là bạn TPaine. Đúng là cái bạn chỉ giúp mình tìm đc nhiều hình. Tuy nhiên có nhiều con vật khi tìm ảnh theo cách đó dung lượng ảnh sẽ bé không đạt trên 1000, khi in ra mờ, Bạn Vũ Phi Luôn chỉ rõ hơn giúp mình đc không? vì mình mới chỉ biết chỉnh tí ảnh (xóa 1 ít linh tinh) ở pain thôi :)
  5. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Chị nên download photoshop về, không có nhu cầu cao thì chỉ cần CS3 là quá đủ rồi, chị cài xong inbox em em chỉ cho.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nhanh nhất, là Plugin, của Photoshop, bạn chỉ cần khoanh vùng con vật, và nhấn nút (nút Computer) roài Apply thoát ra, nó tên là Topaz Remask 4.0, thích hợp cho người chưa biết sài Photoshop, cũng rất thích hợp cho chuyên ngành ảnh nâng cao ! :))

bạn tách liền, trong vòng 29 ngày, thì hok cần cái Cracked ! :))

Topaz Ramask 4:
    http://www.topazlabs.com/downloads

7. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

tranvan.muon lên mạng nhiều key mà. Cần gì phải cờ rắc hả bác :))
  8. rungtram2008

rungtram2008 Banned

mình xin góp phần sức cho các bạn nghiên cứu nhé nhanh tay lên link chỉ sử dụng được 30days thôi
    nhớ thêm 3 chữ w ở đầu link nhé
    .fshare.vn/file/TZYCZ3C01T/
    Keys
    972779-100524-465148-572943-121376
    102359-100420-618147-245963-118731
    217509-101209-891919-191815-926744
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. Vũ Phi Huân

nguyenmaihong88 Nếu anh sử dụng file png hiện nay có những plugin có thể giúp phóng to ảnh, photozoom pro, perfect resize... cách sử dụng cũng khá đơn giản, anh có thể tham khảo trên google, thực chất là những plugin này ko bao giờ được như quảng cáo cả nhưng cứ coi như có còn hơn không.
    Về tách ảnh, anh có thể tự tìm hiểu những cái tên em nói trên google với những từ khóa như: Tách ảnh bằng magic wand tool, tách ảnh bằng lasso tool, tách ảnh bằng pentool...
    rất là nhiều hướng dẫn cho anh. Anh chỉ phải nhớ một số các chức năng về vùng chọn như tạo vùng chọn và hủy vùng chọn (ctrl+d), nhân đôi layer (ctrl+J), save
    ^^ nói chung là không có gì khó cả anh chỉ cần bỏ ra 20 phút ngồi xem hướng dẫn là làm vèo vèo thôi
  10. tranvan.muon

Nói thật, thì chủ thớt cần in hình ra album, cho bé nhìn vào, rất khoái cái Album này, thì nên nhờ các bạn khá giỏi Photoshop, ở Vietdesigner này đây, tách, sẽ chuẩn, và đẹp, thì bé nhìn hình, nghiền luôn, và rất quí album này, chứ bạn tách xong, (nếu...) mà xấu wá, bé nhìn cũng hết hứng thú học tiếng Anh, ha ha ! :))

Cho bạn xem chơi, các hình tách đây:

11. Vũ Phi Huân

12. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Mình thấy chủ thớt cũng kg có ý định học photoshop, cắt ảnh ra thì như các bạn trên nói kg có kĩ thuật cũng khó mà đẹp đc, nên mình chỉ chị ấy cák tìm hình hiệu quả trên google thôi.
    Vấn đề chị nói trên google cũng có khắc phục, chị chọn chế độ tìm kiếm nâng cao trên google, chọn phần tìm theo kích thước và chọn Lớn, các ảnh hiện ra sẽ cho chị kích thước trên 1000 như chị cần. Demo cho chị file em đã tìm kiếm
    https://www.google.com.vn/search?q=...=1366&bih=662#q=animal.png&tbm=isch&tbs=isz:l
  13. khuyenho

khuyenho Mới đăng kí

Chào các bạn,
    Mình cũng có nhu cầu tạo tách hình nền cho ảnh để làm học liệu cho bé. Tuy nhiên, mình không rành về khoảng hình ảnh, cũng thử học phần mền photoshop, và cũng làm theo cách các bạn khuyến cáo bên trên. Cuối cùng là hình không còn đẹp nữa. Về phần tải hình theo file .png thì chưa đáp ứng hết nhu cầu của mình. Vậy nên, nhà mình có bạn nào có thời gian, mình nhờ bạn làm giúp được không? Tất nhiên là không làm không công rồi.
    Cảm ơn cả nhà,
  14. tranvan.muon

@khuyenho : Mình nhận làm cho bạn, bảo đảm hỉnh đẹp, đạt yêu cầu, bạn mới giao chi phí, phí thì rẻ bèo, vài k Mobifone 1 hình (số lượng nhều), chủ yếu là đóng tài khoản Mobifone, để "nấu cháo" thoại thoai. :))
    Mình ở TPHCM Q1, nếu bạn ỏ tỉnh khác, thi Online chuyển file, cũng chấp nhận luôn.

093 767 8383, (online Mobifone thường xuyên).

Facebook :

Code:
    https://www.facebook.com/tranvanmuon
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/11/16

Ủng hộ diễn đàn